Hướng về cơ sở, chăm lo thiết thực cho người lao động
-
Tổ chức lễ Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ năm 2024
STO - Tối ngày 26/7, tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh Sóc Trăng (khu vực Trà Men), Tỉnh đoàn Sóc Trăng tổ chức lễ Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ năm 2024. Đến dự lễ có đồng chí Phan Văn Sáu - Phó Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy; lãnh đạo Tỉnh đoàn, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội và đông đảo đoàn viên, thanh niên.
-
Tổ chức lễ tổng kết lớp Học kỳ trong Quân đội tỉnh Sóc Trăng lần thứ X, năm 2024
STO - Chiều ngày 26/7, tại Trung đoàn Bộ binh 897 - Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Sóc Trăng, Tỉnh đoàn Sóc Trăng phối hợp Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức lễ tổng kết lớp Học kỳ trong Quân đội tỉnh Sóc Trăng lần thứ X, năm 2024. Đến dự lễ tổng kết có các đồng chí: Phan Văn Sáu - Phó Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy; Từ Tố Quyên - Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh; các đồng chí trong ban tổ chức lớp và 102 chiến sĩ nhí.
-
Đoàn lãnh đạo tỉnh Sóc Trăng viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
STO - Ngày 25 và 26/7, tại Nhà tang lễ Quốc gia (số 5 Trần Thánh Tông, Thành phố Hà Nội), Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Quốc hội, Chủ tịch nước, Chính phủ, Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và gia đình tổ chức trọng thể Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng theo nghi thức Quốc tang. Cùng thời gian này, Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng cũng được tổ chức tại Hội trường Thống Nhất (Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh) và quê nhà của Tổng Bí thư tại xã Đông Hội, huyện Đông Anh, Thành phố Hà Nội.
-
Hàng nghìn đoàn của lãnh đạo các cấp và nhân dân cả nước, kiều bào và bạn bè quốc tế viếng Tổng Bí thư
NDO - Theo Ban Tổ chức Lễ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, từ 7 giờ đến 19 giờ 30 phút ngày 25/7, có 1.565 Đoàn (với khoảng 55.600 lượt người), là đại biểu lãnh đạo Đảng, Nhà nước, các ban, bộ, ngành, đoàn thể, địa phương, đơn vị, các lực lượng vũ trang nhân dân, các đoàn ngoại giao, đại diện các tổ chức và bạn bè quốc tế, đồng bào đã đến viếng, gửi vòng hoa, chia buồn cùng gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lãnh đạo tỉnh viếng và thắp hương Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh (khu vực Mỹ Xuyên)
STO - Chiều ngày 25/7, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Sóc Trăng tổ chức Lễ viếng Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh (khu vực Mỹ Xuyên) nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024). Tham dự lễ viếng có các đồng chí: Lâm Văn Mẫn - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Sóc Trăng; Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy; đồng chí Nguyễn Văn Khởi - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo các sở, ngành; lực lượng vũ trang.
-
[Ảnh] Các đoàn quốc tế viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Sáng nay (25/7), các đoàn quốc tế đã đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Lễ viếng được tổ chức tại Nhà tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông, thành phố Hà Nội, bắt đầu từ 7 giờ đến 22 giờ ngày 25/7 và từ 7 giờ đến 13 giờ ngày 26/7.
-
[Ảnh] Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Sáng 25/7, tại Nhà tang lễ Quốc gia, các đoàn: Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Chủ tịch nước, Chính phủ, Quốc hội và Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam đã viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Nhân dân bắt đầu vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ 18 giờ hôm nay
Ban tổ chức Lễ tang sẽ tạo điều kiện, sắp xếp cho nhân dân vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Nhà tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông, thành phố Hà Nội từ 18 giờ hôm nay (25/7). Khi đến viếng, người dân mang theo thẻ căn cước công dân gắn chip điện tử hoặc điện thoại di động cài đặt VNeID kích hoạt mức độ 2 để quét mã QR.
-
Lãnh đạo tỉnh viếng và thắp hương Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ
STO - Sáng 25/7, UBND tỉnh tổ chức Lễ viếng Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh (tại Trà Men) nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024). Tham dự lễ viếng có các đồng chí: Lâm Văn Mẫn - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Sóc Trăng; Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Trần Văn Lâu - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy; lãnh đạo các sở, ngành; các lực lượng vũ trang, lãnh đạo Huyện ủy, UBND các huyện, thị xã, thành phố.
-
Lan tỏa tinh thần đại đoàn kết từ cuốn sách của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
STO - Đại đoàn kết là truyền thống quý báu của dân tộc ta, là đường lối chiến lược quan trọng, xuyên suốt của Đảng Cộng sản Việt Nam. Trong cuốn sách “Phát huy truyền thống đại đoàn kết toàn dân tộc, xây dựng đất nước ta ngày càng giàu mạnh, văn minh, hạnh phúc”, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã làm sâu sắc thêm quan điểm của Đảng ta, đại đoàn kết là sức mạnh nội sinh, là nhân tố quyết định đến thắng lợi của sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Tiếp thu các nội dung, giá trị cốt lõi của cuốn sách, cán bộ, đảng viên và chức sắc tôn giáo trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng đã áp dụng vào thực tiễn công tác và đời sống.
-
Thực hiện tốt chính sách “Đền ơn đáp nghĩa” với trách nhiệm và nghĩa tình sâu nặng
STO - Cách đây 77 năm, Chủ tịch Hồ Chí Minh đã quyết định lấy ngày 27/7 hằng năm là ngày Thương binh - Liệt sĩ để toàn Đảng, toàn dân và toàn quân ta bày tỏ lòng “hiếu đễ, bác ái” đền ơn đáp nghĩa đối với thương binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng. Kỷ niệm ngày Thương binh - Liệt sĩ năm nay đúng vào dịp Đảng, Nhà nước và nhân dân ta vừa kỷ niệm trọng thể 70 năm Chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ và đầu năm tới - năm 2025 - chúng ta trọng thể kỷ niệm 50 năm ngày Giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước (30/4/1975 - 30/4/2025).
-
Sóc Trăng tăng cường, nâng cao hiệu quả công tác phòng, chống và kiểm soát ma túy
STO - Chiều ngày 24/7, tại Trung tâm Văn hóa và Hội nghị tỉnh Sóc Trăng đã diễn ra Hội nghị sơ kết 5 năm thực hiện Chỉ thị số 36-CT/TW, ngày 16/8/2019 của Bộ Chính trị về tăng cường, nâng cao hiệu quả công tác phòng, chống và kiểm soát ma túy do Ban Thường vụ Tỉnh ủy tổ chức. Đến dự có các đồng chí: Lâm Văn Mẫn - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Sóc Trăng; Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Trần Văn Lâu - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh.
-
Tư duy chiến lược của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về sự nghiệp bảo vệ Tổ quốc
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng là nhà lãnh đạo xuất sắc, suốt cuộc đời cống hiến cho sự nghiệp cách mạng của Đảng và nhân dân ta. Trên cương vị Tổng Bí thư, Bí thư Quân ủy Trung ương (QUTƯ), nhận thức sâu sắc quan điểm kết hợp chặt chẽ hai nhiệm vụ chiến lược của cách mạng Việt Nam, đồng chí đã chủ trì, cùng với Ban Chấp hành Trung ương, Bộ Chính trị, Ban Bí thư hết sức chăm lo lãnh đạo, chỉ đạo xây dựng, phát triển toàn diện mọi mặt đất nước, đồng thời đặc biệt quan tâm phát triển lý luận, đường lối, chiến lược và chỉ đạo sắc bén hoạt động quân sự, quốc phòng (QS, QP), xây dựng Quân đội, góp phần tạo nên những thành tựu to lớn trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc (BVTQ) thời kỳ mới. Đất nước ta chưa bao giờ có được cơ đồ, vị thế và uy tín quốc tế như ngày nay.
-
Những chỉ huấn sâu sắc của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về công tác cán bộ
Với 80 năm tuổi đời, gần 57 năm tuổi Đảng, 14 năm trên cương vị Tổng Bí thư, người đứng đầu Đảng ta luôn trăn trở, tâm huyết với sự nghiệp cách mạng của Đảng và dân tộc. Đặc biệt, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có nhiều chỉ huấn sâu sắc để xây dựng Đảng trong sạch, vững mạnh, xây dựng đội ngũ cán bộ có tâm, có tầm để phục vụ sự nghiệp cách mạng trong giai đoạn mới.
-
Hơn 200 đại biểu tham dự hội nghị tập huấn, hướng dẫn thực hiện công tác kiểm soát, kê khai tài sản, thu nhập
STO - Sáng ngày 24/7, tại Trường Chính trị tỉnh Sóc Trăng, Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy tổ chức Hội nghị tập huấn, hướng dẫn thực hiện công tác kiểm soát kê khai tài sản, thu nhập. Đến dự có đồng chí Nguyễn Văn Thống - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy.
-
Người dân Sóc Trăng tiếc thương vô hạn một nhân cách lớn, một nhà lãnh đạo có tâm, có tầm của dân tộc
STO - Khi nghe tin vị lãnh đạo cao nhất của Đảng và Nhà nước Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần, người dân tỉnh Sóc Trăng đã bày tỏ niềm tiếc thương vô hạn khi một nhân cách lớn, một nhà lãnh đạo có tâm, có tầm của dân tộc đã có những đóng góp to lớn cho sự nghiệp của Đảng, của dân tộc ra đi về cõi vĩnh hằng.
-
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Nhà lãnh đạo đặc biệt xuất sắc với nhiều dấu ấn nâng tầm đối ngoại Việt Nam
Gần 60 năm được tôi luyện trong thực tiễn cách mạng, với tầm nhìn chiến lược, khoa học và biện chứng, nhãn quan chính trị sắc bén, luôn gắn kết chặt chẽ lý luận với tổng kết thực tiễn, trên cơ sở vận dụng và phát triển sáng tạo chủ nghĩa Mác-Lênin, tư tưởng Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Phú Trọng đã có nhiều đóng góp quan trọng, nổi bật vào xây dựng, hoàn thiện lý luận, cương lĩnh của Đảng ta về phát triển đất nước theo định hướng xã hội chủ nghĩa, các đường lối, chủ trương, chính sách của Đảng và Nhà nước trong nhiều lĩnh vực chính trị, kinh tế-xã hội, quốc phòng, an ninh, đối ngoại.
-
Thông tin Lễ viếng và Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại TP.HCM
(VTC News) - Tại TP.HCM, Lễ viếng và Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng sẽ được tổ chức ở Hội trường Thống Nhất trong hai ngày 25 và 26/7.
-
Biên tập sách của Tổng Bí thư là vinh dự và trách nhiệm
(ĐCSVN) - Là người trực tiếp tham gia biên tập hơn 20 cuốn sách của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, Phó Giám đốc - Phó Tổng biên tập Nhà xuất bản Chính trị Quốc gia Sự thật Phạm Thị Thinh coi đó là vinh dự và trách nhiệm.