Kiểm tra đột xuất giờ giấc làm việc của cán bộ, công chức tại Phường 7 và Phường 10
-
Cán bộ, đảng viên và nhân dân tỉnh Sóc Trăng hướng về lễ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
STO - Chiều ngày 26/7, trong không khí trang nghiêm và xúc động, cùng với nhân dân cả nước, cán bộ, đảng viên, nhân dân trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng đã dành thời gian theo dõi Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng thông qua truyền hình trực tiếp trên sóng Đài Truyền hình Việt Nam. Tất cả đều một lòng hướng về Tổng Bí thư với niềm xúc động và tiếc thương vô hạn.
-
Thẩm tra tờ trình thuộc lĩnh vực kinh tế - ngân sách
STO - Chiều ngày 26/7, tại Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh Sóc Trăng, đồng chí Lê Văn Hiểu - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh chủ trì cuộc họp cùng với Ban Kinh tế - Ngân sách HĐND tỉnh để thẩm tra một số văn bản trình tại kỳ họp thứ 23 (chuyên đề), HĐND tỉnh Sóc Trăng. Cùng dự có đồng chí Vương Quốc Nam - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh và lãnh đạo các sở, ban ngành liên quan.
-
[Video] Dòng người trong đêm và tâm sự xúc động về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
NDO - Ngày 25/7/2024, hàng vạn người dân Việt Nam đã tới Nhà tang lễ tiễn đưa Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Nhiều người bắt xe từ sáng sớm lên Hà Nội, xếp hàng một ngày dài để nói lời tiễn biệt Tổng Bí. Đêm muộn, dòng người xếp hàng dài, tiếng thổn thức ở lối ra Nhà Tang lễ vẫn không dứt.
-
Tháo gỡ khó khăn cho Dự án Đường tỉnh 926B
STO - Chiều ngày 25/7, tại UBND tỉnh Sóc Trăng, đồng chí Lâm Hoàng Nghiệp - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Sóc Trăng cùng lãnh đạo các sở, ngành tỉnh và UBND huyện Mỹ Tú có buổi tiếp và làm việc với đoàn công tác UBND tỉnh Hậu Giang về Dự án Đường tỉnh 926B, tỉnh Hậu Giang kết nối tuyến Quản Lộ - Phụng Hiệp, tỉnh Sóc Trăng (đoạn địa bàn tỉnh Sóc Trăng) do đồng chí Trương Cảnh Tuyên - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Hậu Giang làm trưởng đoàn.
-
Tiếp và làm việc với tổ chức Action on Poverty về chương trình tài chính vi mô tại địa bàn thị xã Ngã Năm
STO - Sáng ngày 25/7, tại UBND tỉnh Sóc Trăng, lãnh đạo các sở, ngành tỉnh đã có buổi tiếp và làm việc với tổ chức Action on Poverty (AOP) tại Việt Nam về chương trình tài chính vi mô tại địa bàn thị xã Ngã Năm (Sóc Trăng).
-
130 cán bộ hội phụ nữ cơ sở được tập huấn kiến thức về chuyển đổi số
STO - Sáng ngày 25/7, tại Trung tâm Hội nghị Toàn Thịnh đã diễn ra Hội nghị tập huấn kiến thức về chuyển đổi số cho cán bộ hội cơ sở do Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh Sóc Trăng tổ chức. Đến dự có đồng chí Nguyễn Thị Diện - Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh.
-
Điểm báo - Tin vắn địa phương
-
Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
NDO - Sáng nay, Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức tại Nhà tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông, thành phố Hà Nội, bắt đầu từ 7 giờ đến 22 giờ và ngày mai 26/7, từ 7 giờ đến 13 giờ. Lễ viếng đồng chí Nguyễn Phú Trọng được tổ chức cùng thời gian trên tại Hội trường Thống Nhất, Thành phố Hồ Chí Minh và tại quê nhà xã Đông Hội, huyện Đông Anh, thành phố Hà Nội.
-
Phục vụ tận tình, chu đáo các chuyến bay đưa, đón đại biểu trong nước, quốc tế tham dự Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Để phục vụ tận tình, chu đáo các chuyến bay đưa, đón các đoàn đại biểu trong nước và quốc tế tham dự Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, Ban Thường vụ Đảng ủy Tổng công ty Cảng hàng không Việt Nam (ACV) yêu cầu các đơn vị tăng cường bố trí nguồn lực (hạ tầng, trang thiết bị, nhân sự) chuẩn bị các điều kiện tốt nhất.
-
Nội dung Kỳ họp thứ 23 (chuyên đề) HĐND tỉnh khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026
STO - Thường trực HĐND tỉnh Sóc Trăng quyết định triệu tập Kỳ họp thứ 23 (chuyên đề) HĐND tỉnh Sóc Trăng khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026 vào 14 giờ ngày 31/7/2024, tại Hội trường số 2, Văn phòng Tỉnh ủy.
-
Nếu không quyết tâm thực hiện chuyển đổi số sẽ có nguy cơ bị tụt hậu
STO - Sáng ngày 24/7, tại UBND tỉnh, Ban Chỉ đạo Chuyển đổi số tỉnh Sóc Trăng họp sơ kết 6 tháng đầu năm 2024 về chuyển đổi số trên địa bàn tỉnh. Chủ trì cuộc họp có các đồng chí: Lâm Văn Mẫn - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; Trần Văn Lâu - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh. Cùng dự còn có các đồng chí là thành viên ban chỉ đạo, thành viên tổ công tác giúp việc cho ban chỉ đạo và các doanh nghiệp viễn thông trên địa bàn tỉnh.
-
Bí thư Tỉnh ủy Lâm Văn Mẫn thăm, tặng quà gia đình chính sách tại thành phố Sóc Trăng
STO - Sáng ngày 23/7, tại Thành ủy Sóc Trăng, đồng chí Lâm Văn Mẫn - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Sóc Trăng đến thăm hỏi và tặng quà cho 18 gia đình chính sách trên địa bàn thành phố Sóc Trăng nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024). Dự buổi thăm và tặng quà có đồng chí Thái Đăng Khoa - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thành ủy; lãnh đạo Sở Lao động - Thương binh và Xã hội; Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh và lãnh đạo UBND thành phố Sóc Trăng.
-
Bão số 2 vào đất liền, miền Bắc mưa to
Hôm nay (23/7), bão số 2 sẽ đổ bộ đất liền khu vực Đông Bắc Bộ, miền Bắc mưa to đến rất to, kèm dông gió mạnh. Các khu vực khác trên cả nước mưa rào đến mưa to, riêng Thanh Hóa mưa to và dông, với tổng lượng mưa có nơi trên 200mm.
-
Thủ tướng: Hoàn thành đường dây 500 kV mạch 3 dịp kỷ niệm 79 năm Cách mạng tháng Tám và Quốc khánh 2/9
(Chinhphu.vn) - Chiều 22/7, tại trụ sở Chính phủ, Thủ tướng Phạm Minh Chính chủ trì cuộc họp trực tuyến về tình hình triển khai thi công công trình đường dây 500 kV mạch 3 từ Quảng Trạch (Quảng Bình) đến Phố Nối (Hưng Yên) trên địa bàn 3 tỉnh Thanh Hoá, Nghệ An, Hà Tĩnh.
-
Vĩnh biệt nhà lãnh đạo mẫu mực, người thường xuyên quan tâm chỉ đạo hoạt động báo chí
Sau khi rời Tạp chí Cộng sản, giữ cương vị là Ủy viên Bộ Chính trị phụ trách công tác tư tưởng, văn hóa, khoa giáo của Đảng, sau đó đảm nhiệm nhiều cương vị quan trọng khác, trong đó có hai nhiệm kỳ là Chủ tịch Quốc hội và gần ba nhiệm kỳ là Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, đồng chí Nguyễn Phú Trọng vẫn tự coi mình là “nhà báo”, thấu hiểu và sẻ chia sâu sắc một nghề nhọc nhằn và gian nan nhưng rất đỗi vẻ vang “là chiến sĩ xung kích trên mặt trận tư tưởng, văn hóa của Đảng”.
-
Khi tuổi trẻ chung sức chuyển đổi số
STO - Nhận thức rõ vai trò của đoàn viên, thanh niên tham gia chuyển đổi số, ứng dụng công nghệ số trong thực tiễn cuộc sống, thời gian qua, các cấp bộ đoàn trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng đã tích cực, chủ động, đi đầu trong việc tham gia vào quá trình xây dựng chính quyền số, xã hội số, đã và đang mang lại hiệu quả tích cực, góp phần rất lớn vào sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
-
Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
NDO - Đồng chí Lương Cường, Ủy viên Bộ Chính trị, Thường trực Ban Bí thư làm Trưởng Ban Tổ chức lễ tang đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam.
-
Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
NDO - Để tỏ lòng tiếc thương và tưởng nhớ đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Quốc hội nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam, Chủ tịch nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam, Chính phủ nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam, Uỷ ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam quyết định tổ chức tang lễ đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với nghi thức Quốc tang.
-
Nhớ lại chuyến thăm và làm việc của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại tỉnh Sóc Trăng
STO - Cách đây hơn 9 năm, vào ngày 9/3/2015, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng cùng đoàn công tác của Trung ương đã có chuyến thăm, làm việc với tỉnh Sóc Trăng về tình hình phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh trong nhiệm kỳ 2010 - 2015 và công tác chuẩn bị đại hội đảng bộ các cấp, tiến tới Đại hội XII của Đảng. Mời độc giả xem lại những hình ảnh, những tình cảm của đồng chí Tổng Bí thư đối với Đảng bộ, chính quyền và nhân dân tỉnh Sóc Trăng.