Kiểm tra đột xuất giờ giấc làm việc của cán bộ, công chức tại Phường 7 và Phường 10
-
Thẩm tra tờ trình thuộc lĩnh vực kinh tế - ngân sách
STO - Chiều ngày 26/7, tại Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh Sóc Trăng, đồng chí Lê Văn Hiểu - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh chủ trì cuộc họp cùng với Ban Kinh tế - Ngân sách HĐND tỉnh để thẩm tra một số văn bản trình tại kỳ họp thứ 23 (chuyên đề), HĐND tỉnh Sóc Trăng. Cùng dự có đồng chí Vương Quốc Nam - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh và lãnh đạo các sở, ban ngành liên quan.
-
Nội dung Kỳ họp thứ 23 (chuyên đề) HĐND tỉnh khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026
STO - Thường trực HĐND tỉnh Sóc Trăng quyết định triệu tập Kỳ họp thứ 23 (chuyên đề) HĐND tỉnh Sóc Trăng khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026 vào 14 giờ ngày 31/7/2024, tại Hội trường số 2, Văn phòng Tỉnh ủy.
-
Bí thư Tỉnh ủy Lâm Văn Mẫn thăm, tặng quà gia đình chính sách tại thành phố Sóc Trăng
STO - Sáng ngày 23/7, tại Thành ủy Sóc Trăng, đồng chí Lâm Văn Mẫn - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Sóc Trăng đến thăm hỏi và tặng quà cho 18 gia đình chính sách trên địa bàn thành phố Sóc Trăng nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024). Dự buổi thăm và tặng quà có đồng chí Thái Đăng Khoa - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thành ủy; lãnh đạo Sở Lao động - Thương binh và Xã hội; Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh và lãnh đạo UBND thành phố Sóc Trăng.
-
Xin chủ trương sắp xếp lại việc quản lý, sử dụng đất tại các phân trường
STO - Chiều ngày 18/7, tại UBND tỉnh Sóc Trăng, đồng chí Vương Quốc Nam - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh họp Tổ công tác rà soát, đề xuất phương án sử dụng đất đối với các phân trường trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng.
-
Bổ nhiệm đồng chí Nguyễn Văn Thử giữ chức Phó Giám đốc Sở Tài nguyên và Môi trường Sóc Trăng
STO - Chiều ngày 17/7, Sở Tài nguyên và Môi trường Sóc Trăng tổ chức Hội nghị công bố quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh về công tác cán bộ. Đồng chí Vương Quốc Nam - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh dự hội nghị và phát biểu giao nhiệm vụ.
-
Quản lý chặt chẽ các phương tiện ra khơi
STO - Nhằm chủ động ứng phó với diễn biến của áp thấp nhiệt đới, mưa lớn trên địa bàn tỉnh theo dự báo của Trung tâm Khí tượng Thủy văn quốc gia, Chủ tịch UBND tỉnh Sóc Trăng Trần Văn Lâu vừa ban hành Công văn số 2145/UBND-KT, ngày 14/7/2024, về việc chủ động ứng phó với áp thấp nhiệt đới và mưa lớn; đề nghị các thành viên Ban Chỉ huy Phòng thủ dân sự - Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh, sở, ban ngành và các địa phương tập trung tập thực hiện một số nhiệm vụ trọng tâm.
-
Chuẩn bị công tác kiểm kê đất đai và lập bản đồ hiện trạng sử dụng đất năm 2024 trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng
STO - Chiều ngày 12/7, tại UBND tỉnh, đồng chí Vương Quốc Nam - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì cuộc họp nghe báo cáo chuẩn bị công tác kiểm kê đất đai và lập bản đồ hiện trạng sử dụng đất năm 2024 trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng. Dự cuộc họp có lãnh đạo các sở, ngành tỉnh và UBND các huyện, thị xã, thành phố.
-
Tập trung kiểm tra chất lượng nước sinh hoạt
STO - Sáng ngày 11/7, tiếp tục chương trình làm việc kỳ họp thứ 22, HĐND tỉnh Sóc Trăng khóa X, lãnh đạo các sở, ngành: Nông nghiệp và Phát triển nông thôn; Tài nguyên và Môi trường; Xây dựng; Công an tỉnh đã trả lời kiến nghị của cử tri. Các đồng chí: Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Lê Văn Hiểu - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh điều hành phiên chất vấn.
-
Đồng chí Sơn Pô giữ chức Phó Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch Sóc Trăng
STO - Chiều ngày 9/7, tại Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Sóc Trăng đã diễn ra buổi Lễ công bố quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh về công tác cán bộ. Dự buổi lễ có đồng chí Vương Quốc Nam - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Trần Phước Vĩnh - Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Nội vụ; Trần Minh Lý - Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch; lãnh đạo Ban Tổ chức Tỉnh ủy; lãnh đạo các đơn vị trực thuộc sở.
-
Tiếp tục đưa công tác dân vận đi sâu, đi sát cơ sở
STO - Chiều ngày 5/7, tại các ban Đảng Tỉnh ủy Sóc Trăng, Ban Dân vận Tỉnh ủy tổ chức Hội nghị sơ kết công tác dân vận và thực hiện Quy chế dân chủ cơ sở 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Dự hội nghị có các đồng chí: Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Vương Quốc Nam - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Lâm Sách - Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; lãnh đạo các sở, ban ngành, đoàn thể; ban dân vận các huyện ủy, thị ủy, thành ủy. Đồng chí Trần Văn Việt - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy điều hành hội nghị.
-
Luật sư Bạch Sỹ Chất làm Chủ nhiệm Đoàn Luật sư tỉnh Sóc Trăng
STO - Trong hai ngày 4 và 5/7, tại Trung tâm Văn hóa và Hội nghị tỉnh Sóc Trăng, Đoàn Luật sư tỉnh tổ chức Đại hội lần thứ IX, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Dự đại hội có các đồng chí: Tiến sĩ, Luật sư Phan Trung Hoài - Phó Chủ tịch Liên đoàn Luật sư Việt Nam; Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Lâm Hoàng Nghiệp - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh; lãnh đạo các sở, ngành tỉnh.
-
Thẩm tra văn bản trình HĐND tỉnh Sóc Trăng tại kỳ họp thứ 22
STO - Sáng ngày 4/7, tại Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh Sóc Trăng, Ban Kinh tế - Ngân sách HĐND tỉnh tổ chức họp thẩm tra các văn bản trình tại kỳ họp thứ 22 (giữa năm) HĐND tỉnh khóa X. Dự cuộc họp có đồng chí Lê Văn Hiểu - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh cùng lãnh đạo một số sở, ban ngành có liên quan và thành viên Ban Kinh tế - Ngân sách HĐND tỉnh.
-
Thẩm tra văn bản trình HĐND tỉnh Sóc Trăng tại kỳ họp thứ 22
STO - Chiều ngày 3/7, tại Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh Sóc Trăng, Ban Pháp chế HĐND tỉnh tổ chức họp thẩm tra văn bản thuộc lĩnh vực pháp chế trình tại kỳ họp thứ 22 (giữa năm) HĐND tỉnh khóa X. Dự cuộc họp có đồng chí Lê Văn Hiểu - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh cùng lãnh đạo một số sở, ban ngành có liên quan và thành viên Ban Pháp chế HĐND tỉnh.
-
Thẩm tra văn bản trình HĐND tỉnh Sóc Trăng tại kỳ họp thứ 22
STO - Sáng ngày 3/7, tại Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh Sóc Trăng, Ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh tổ chức họp thẩm tra các văn bản trình kỳ họp thứ 22 (giữa năm) HĐND tỉnh khóa X, nhiệm kỳ 2019 - 2026. Dự cuộc họp có các đồng chí: Lê Văn Hiểu - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; Vương Quốc Nam - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng lãnh đạo một số sở, ban ngành có liên quan.
-
Mít tinh hưởng ứng “Ngày ASEAN phòng, chống sốt xuất huyết” lần thứ 14
STO - Sáng ngày 1/7, tại Trường Chính trị tỉnh Sóc Trăng, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh tổ chức Lễ mít tinh hưởng ứng “Ngày ASEAN phòng, chống sốt xuất huyết” lần thứ 14, năm 2024. Lãnh đạo Sở Y tế, các đơn vị trực thuộc Sở Y tế và đông đảo đại biểu dự lễ.
-
Thực hiện đạt 3/5 chỉ tiêu phát triển kinh tế - xã hội
STO - Chiều ngày 28/6, Sở Tài nguyên và Môi trường Sóc Trăng tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 ngành Tài nguyên và Môi trường. Chủ trì hội nghị có đồng chí Ngô Thái Chân - Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Tài nguyên và Môi trường Sóc Trăng.
-
Kinh tế của tỉnh Sóc Trăng duy trì tăng trưởng khá trong 6 tháng đầu năm 2024
STO - Sáng ngày 27/6, tại Tỉnh ủy Sóc Trăng đã diễn ra Hội nghị lần thứ 30 Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Sóc Trăng khóa XIV, nhiệm kỳ 2020 - 2025 để đánh giá tình hình kinh tế - xã hội, quốc phòng, an ninh, xây dựng hệ thống chính trị 6 tháng đầu năm, thảo luận đề ra phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và một số nội dung quan trọng khác. Các đồng chí: Lâm Văn Mẫn - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại điểu Quốc hội tỉnh; Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Trần Văn Lâu - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì hội nghị. Tham dự Hội nghị có đại diện lãnh đạo các ban xây dựng Đảng Trung ương; các đồng chí Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh và lãnh đạo các sở, ngành, đoàn thể cấp tỉnh.
-
Sóc Trăng và cuộc “lột xác” trên bảng xếp hạng PAPI
STO - Sau 3 năm, từ năm 2020 đến năm 2023, tỉnh Sóc Trăng đã tăng 57 bậc trên bảng xếp hạng Chỉ số PAPI. Hiện tại, tỉnh đang đứng thứ 4 cả nước về hiệu quả quản trị và hành chính công cấp tỉnh ở Việt Nam.
-
Mít tinh hưởng ứng Tháng hành động phòng, chống ma túy năm 2024
STO - Sáng ngày 26/6, tại Quảng trường Bạch Đằng, Phường 2, thành phố Sóc Trăng (Sóc Trăng), UBND tỉnh tổ chức Lễ mít tinh hưởng ứng Tháng hành động phòng, chống ma túy năm 2024 với chủ đề "Chung tay xây dựng xã, phường, thị trấn sạch ma túy". Tham dự mít tinh có các đồng chí: Nguyễn Văn Sắc - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy; Vương Quốc Nam - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; đại diện lãnh đạo các sở, ban ngành, đoàn thể tỉnh; đại diện lãnh đạo các huyện, thị xã, thành phố và gần 400 cán bộ, công chức, viên chức các cơ quan, ban ngành, đoàn thể, cán bộ, chiến sĩ các lực lượng vũ trang và đoàn viên, thanh niên, sinh viên trên địa bàn tỉnh.