Hướng về cơ sở, chăm lo thiết thực cho người lao động
-
Tổ chức lễ tổng kết lớp Học kỳ trong Quân đội tỉnh Sóc Trăng lần thứ X, năm 2024
STO - Chiều ngày 26/7, tại Trung đoàn Bộ binh 897 - Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Sóc Trăng, Tỉnh đoàn Sóc Trăng phối hợp Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức lễ tổng kết lớp Học kỳ trong Quân đội tỉnh Sóc Trăng lần thứ X, năm 2024. Đến dự lễ tổng kết có các đồng chí: Phan Văn Sáu - Phó Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy; Từ Tố Quyên - Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh; các đồng chí trong ban tổ chức lớp và 102 chiến sĩ nhí.
-
Khai mạc lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác hội nông dân năm 2024
STO - Sáng ngày 22/7, tại Trung tâm Hội nghị Toàn Thịnh, Hội Nông dân tỉnh Sóc Trăng tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác hội năm 2024. Lớp học đã thu hút 150 học viên là cán bộ chuyên trách hội nông dân huyện, thị xã, thành phố và cán bộ chủ chốt hội nông dân cơ sở.
-
Ra quân chiến dịch tình nguyện Mùa hè xanh năm 2024
STO - Sáng ngày 21/7, tại Trường Trung học cơ sở Huỳnh Hữu Nghĩa, thị trấn Huỳnh Hữu Nghĩa, huyện Mỹ Tú (Sóc Trăng), Ban Thường vụ Tỉnh đoàn chọn huyện Mỹ Tú là điểm ra quân chiến dịch tình nguyện Mùa hè xanh năm 2024. Đến dự lễ có đồng chí Huỳnh Quốc Quy - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội đồng Đội tỉnh; lãnh đạo Ban Dân vận Huyện ủy Mỹ Tú và đông đảo đoàn viên, thanh niên, sinh viên tình nguyện.
-
Thành lập Công đoàn cơ sở Công ty Trách nhiệm hữu hạn Cung cấp suất ăn khu công nghiệp Châu Thành Phát
STO - Chiều ngày 20/7, tại Công đoàn các Khu công nghiệp tỉnh Sóc Trăng đã diễn ra Hội nghị công bố quyết định thành lập Công đoàn cơ sở Công ty Trách nhiệm hữu hạn Cung cấp suất ăn khu công nghiệp Châu Thành Phát. Đến dự có đồng chí Phan Tấn Phong - Chủ tịch Công đoàn Các khu công nghiệp tỉnh.
-
Quan tâm chăm lo đời sống của đoàn viên, người lao động
STO - Ngày 19/7, tại Công ty Trách nhiệm hữu hạn Mediprotek Vina diễn ra Đại hội Công đoàn cơ sở Công ty Trách nhiệm hữu hạn Mediprotek Vina, lần thứ I, nhiệm kỳ 2023 - 2028. Đến dự có đồng chí Phan Tấn Phong - Chủ tịch Công đoàn Các khu công nghiệp tỉnh cùng 36 đại biểu chính thức, đại diện cho hơn 500 đoàn viên công đoàn của công ty.
-
Nhiều hoạt động chăm lo cho đoàn viên, người lao động
STO - Sáng ngày 19/7, tại Liên đoàn Lao động tỉnh Sóc Trăng, Công đoàn Viên chức tỉnh tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 5 mở rộng sơ kết phong trào thi đua và hoạt động Công đoàn 6 tháng đầu năm 2024. Đồng chí Trịnh Thị Bảo Khuyên - Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh đến dự.
-
Nửa nhiệm kỳ đầy sáng tạo, hiệu quả của phụ nữ Sóc Trăng
STO - Luôn trong tâm thế “quyết tâm cao, nỗ lực lớn, hành động quyết liệt”, các cấp hội phụ nữ Sóc Trăng đã triển khai thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Phụ nữ tỉnh, ở một nửa nhiệm kỳ 2021 - 2026 đạt nhiều thành tích nổi bật. 10/10 chỉ tiêu đều đạt từ trên 50% đến trên 100% nghị quyết đề ra, có 5 chỉ tiêu đã hoàn thành, 3 chỉ tiêu đạt cao (từ 102 - 300%).
-
Tổ chức thực hiện 311 công trình, phần việc thanh niên trong 6 tháng đầu năm 2024
STO - Chiều ngày 15/7, tại Tỉnh đoàn Sóc Trăng đã diễn ra Hội nghị lần thứ 10 (mở rộng) sơ kết công tác đoàn và phong trào thanh thiếu nhi 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Phan Văn Sáu - Phó Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy dự và chỉ đạo hội nghị.
-
Sóc Trăng tổ chức Lễ xuất quân lớp Học kỳ trong quân đội lần thứ X
STO - Sáng ngày 15/7, tại Trung đoàn Bộ binh 897, Tỉnh đoàn Sóc Trăng phối hợp Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức Lễ xuất quân lớp Học kỳ trong quân đội lần thứ X năm 2024. Đến dự có đồng chí Nguyễn Văn Khởi - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo một số sở, ban ngành và 103 thanh thiếu niên của lớp.
-
Huy động trên 57 tỷ đồng giúp 3.550 hộ vay phát triển sản xuất
STO - Sáng 11/7, tại Hội Cựu chiến binh tỉnh Sóc Trăng, Ban Chấp hành Hội Cựu chiến binh tỉnh tổ chức Hội nghị ban chấp hành lần V, nhiệm kỳ 2022 - 2027, sơ kết công tác hội 6 tháng đầu năm và triển khai thực hiện các nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Lê Trung Hậu - Chủ tịch Hội Cựu chiến binh tỉnh chủ trì hội nghị. Tham dự có đồng chí Phan Văn Sáu - Phó Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy cùng lãnh đạo Hội Cựu chiến binh các huyện, thị xã, thành phố trên địa bàn tỉnh.
-
Kịp thời nắm bắt tâm tư, nguyện vọng của đoàn viên, người lao động
STO - Chiều ngày 9/7, tại Công đoàn Các khu công nghiệp tỉnh Sóc Trăng đã diễn ra Hội nghị sơ kết hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm 2024, triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Nguyễn Thanh Sơn - Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh đến dự và chỉ đạo hội nghị.
-
Nâng cao chất lượng và hiệu quả hoạt động công đoàn
STO - Chiều ngày 4/7, tại Liên đoàn Lao động tỉnh Sóc Trăng đã diễn ra Hội nghị Ban Chấp hành lần thứ ba, khóa XI (mở rộng) sơ kết phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Võ Thanh Quang - Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Dân vận Tỉnh ủy đến dự.
-
Nhiều kết quả nổi bật sau giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Phụ nữ tỉnh Sóc Trăng lần thứ XIV
STO - Sáng ngày 3/7, tại Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh Sóc Trăng đã diễn ra Hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Phụ nữ tỉnh Sóc Trăng lần thứ XIV, nhiệm kỳ 2021 - 2026; phong trào phụ nữ và hoạt động hội 6 tháng đầu năm 2024. Tham dự có các đồng chí: Nguyễn Thị Huệ Chi - Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh; Phan Văn Sáu - Phó Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy.
-
Tổ chức thành công Đại hội điểm Chi đoàn Sở Khoa học và Công nghệ Sóc Trăng
STO - Chiều ngày 2/7, tại Trung tâm Ứng dụng tiến bộ Khoa học và Công nghệ tỉnh Sóc Trăng diễn ra Đại hội Chi đoàn Sở Khoa học và Công nghệ tỉnh Sóc Trăng, nhiệm kỳ 2024 - 2027. Đây là cơ sở đoàn được Ban Thường vụ Đoàn Khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh chọn làm đại hội điểm cấp cơ sở.
-
Phát huy vai trò của tổ chức đoàn trong tạo nguồn phát triển đảng viên mới
STO - Với vai trò là đội dự bị tin cậy của Đảng, thường xuyên bổ sung lực lượng trẻ cho Đảng, kế tục sự nghiệp cách mạng vẻ vang của Đảng và Chủ tịch Hồ Chí Minh, những năm qua, các cấp bộ đoàn trong tỉnh Sóc Trăng đã tập trung thực hiện tốt công tác đoàn tham gia xây dựng Đảng, nhất là việc tạo nguồn phát triển đảng trong đoàn viên, thanh niên. Từ đó góp phần đảm bảo tính kế thừa và phát triển liên tục của Đảng.
-
Khảo sát kết quả 15 năm triển khai thực hiện Nghị quyết số 20-NQ/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng
STO - Sáng ngày 28/6, đoàn công tác của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam do đồng chí Vũ Thị Giáng Hương - Trưởng Ban Tuyên giáo, Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam làm trưởng đoàn khảo sát, đánh giá kết quả 15 năm triển khai thực hiện Nghị quyết số 20-NQ/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng về “Tiếp tục xây dựng giai cấp công nhân Việt Nam thời kỳ đẩy mạnh công nghiệp hóa - hiện đại hóa đất nước” và Nghị quyết số 02-NQ/TW của Bộ Chính trị về đổi mới tổ chức và hoạt động của Công đoàn Việt Nam trong tình hình mới tại Liên đoàn Lao động tỉnh Sóc Trăng. Đồng chí Nguyễn Thanh Sơn - Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh cùng lãnh đạo một số sở, ngành làm việc với đoàn.
-
Phối hợp thực hiện 311 công trình, phần việc thanh niên trong 6 tháng đầu năm 2024
STO - Sáng ngày 27/6, tại Tỉnh đoàn Sóc Trăng, Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh tổ chức hội nghị sơ kết công tác hội và phong trào thanh niên 6 tháng đầu năm và định hướng hoạt động 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Đoàn Chí Hải - Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh chủ trì hội nghị.
-
Sơ kết công tác hội và phong trào nông dân 6 tháng đầu năm 2024
STO - Chiều ngày 26/6, tại Hội Nông dân tỉnh Sóc Trăng, Ban Thường vụ Hội Nông dân tỉnh tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Hội Nông dân tỉnh để đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ công tác hội và phong trào nông dân 6 tháng đầu năm; triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Trương Vũ Phương - Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh chủ trì hội nghị.
-
Lễ xuất quân chương trình Học kỳ công an tỉnh Sóc Trăng lần thứ II năm 2024
STO - Sáng ngày 24/6, tại Trung tâm Huấn luyện và Bồi dưỡng nghiệp vụ, Phòng Tổ chức cán bộ, Công an tỉnh (Phường 10, thành phố Sóc Trăng), Tỉnh đoàn Sóc Trăng phối hợp Công an tỉnh, Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức Lễ xuất quân chương trình trải nghiệm Học kỳ công an tỉnh Sóc Trăng lần thứ II năm 2024. Đến dự có đồng chí Nguyễn Văn Khởi - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; lãnh đạo một số sở, ngành tỉnh; lãnh đạo Tỉnh đoàn và 77 thanh thiếu niên tham gia chương trình.