STO - Sáng ngày 6/4, đồng chí Lâm Dũng Liêm - Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Sóc Trăng đã đến thăm hỏi, động viên và hỗ trợ gia đình có nhà bị cháy tại ấp Trần Minh Quyền, xã Ngọc Tố, huyện Mỹ Xuyên (Sóc Trăng).
Đến thăm hỏi gia đình, đồng chí Lâm Dũng Liêm đã động viên, chia sẻ những tổn thất với gia đình ông Ngô Văn Cảnh bị thiệt hại do hỏa hoạn xảy ra vào ngày 23/3/2023, đồng thời, đề nghị chính quyền địa phương tiếp tục quan tâm để gia đình ông Cảnh sớm ổn định cuộc sống.
Đồng chí Lâm Dũng Liêm - Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Sóc Trăng thăm hỏi và trao tiền hỗ trợ gia đình ông Ngô Văn Cảnh.
Tiếp đó, Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Sóc Trăng Lâm Dũng Liêm đã trao hỗ trợ cho gia đình ông Cảnh với số tiền 15 triệu đồng từ nguồn “Quỹ cứu trợ”, nhằm chia sẻ phần nào những khó khăn với gia đình ông Cảnh.
Ông Cảnh cho biết, khoảng 17 giờ 30 ngày 23/3/2023, gia đình ông phát hiện chập điện gây ra hỏa hoạn, bà con trong xóm đến hỗ trợ gia đình dập lửa, nhưng do ngọn lửa quá lớn không thể dập tắt dẫn đến cháy toàn bộ căn nhà đang ở.
KIM NGỌC
Bình Luận