STO - Sáng ngày 18/11, tại hội trường Huyện ủy Long Phú diễn ra buổi họp mặt kỷ niệm 40 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 - 20/11/2022). Đến dự có các đồng chí: Vương Tấn Vũ - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; Huỳnh Đức - Chủ tịch UBND huyện; Danh Hoàng Nguyên - Phó Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo Sóc Trăng.
Lãnh đạo UBND huyện Long Phú (Sóc Trăng) tặng hoa cho lãnh đạo Phòng Giáo dục - Đào tạo huyện qua các thời kỳ. Ảnh: THANH ĐỒNG
Tại buổi họp mặt, đồng chí Trần Mạnh Thùy Trang - Trưởng Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện đã ôn lại truyền thống Ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11, báo cáo những thành tựu nổi bật của ngành Giáo dục huyện. Trong những năm qua, Huyện ủy, UBND huyện luôn đặc biệt quan tâm đến sự nghiệp giáo dục, huyện đã đầu tư gần 300 tỷ đồng để sửa chữa, nâng cấp, xây dựng mới và mua sắm trang thiết bị dạy học theo hướng chuẩn hóa. Hiện toàn huyện có 36/44 trường đạt chuẩn quốc gia, chiếm 81,82%; cơ sở vật chất, công tác quy hoạch mạng lưới trường, lớp học được sắp xếp ổn định; huyện có gần 1.000 thầy, cô giáo, cán bộ quản lý giáo dục được tham gia các lớp bồi dưỡng, nâng cao trình độ chuyên môn nghiệp vụ, đáp ứng tốt yêu cầu thực tiễn hiện nay; công tác giáo dục - đào tạo tại các điểm trường trên địa bàn huyện tiếp tục đạt được những kết quả đáng ghi nhận. Cụ thể, toàn huyện có 3 tập thể được UBND tỉnh tặng cờ thi đua; 95 tập thể, cá nhân được UBND tỉnh tặng bằng khen; 20 tập thể lao động xuất sắc; 40 tập thể lao động tiên tiến; 139 chiến sĩ thi đua cơ sở.
Dịp này, lãnh đạo Sở Giáo dục và Đào tạo Sóc Trăng, Huyện ủy, UBND huyện đã trao hoa cho lãnh đạo Phòng Giáo dục - Đào tạo huyện qua các thời kỳ và các nhà giáo ưu tú ở các điểm trường trên địa bàn huyện, nhằm tri ân những thế hệ đi trước đã có nhiều đóng góp công sức và tâm huyết cho sự nghiệp trồng người.
THANH ĐỒNG
Bình Luận