Thăm, tặng quà gia đình chính sách trên địa bàn huyện Mỹ Tú
-
Công an huyện Mỹ Tú sơ kết công tác 6 tháng đầu năm
STO - Chiều ngày 25/7, Công an huyện Mỹ Tú (Sóc Trăng) tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Công an 6 tháng đầu năm và triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đến dự và chỉ đạo hội nghị có Đại tá Trần Văn Hòa - Phó Giám đốc Công an tỉnh.
-
Chú trọng phát huy vai trò của thanh niên trong xây dựng quê hương
STO - Trong giai đoạn 2019 - 2024, hội liên hiệp thanh niên (LHTN) Việt Nam các cấp huyện Mỹ Tú (Sóc Trăng) đã tập trung thực hiện có hiệu quả nhiệm vụ công tác hội và phong trào thanh niên trên địa bàn huyện. Từ đó góp phần mở rộng mặt trận đoàn kết, tập hợp thanh niên, tạo môi trường thuận lợi để hội viên, thanh niên được rèn luyện, đóng góp sức trẻ xây dựng và phát triển địa phương.
-
Huyện Mỹ Tú thực hiện tốt công tác chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với cách mạng
STO - Phát huy truyền thống "uống nước nhớ nguồn", những năm qua, cấp ủy, chính quyền các cấp trong huyện Mỹ Tú (Sóc Trăng) đã triển khai thực hiện tốt phong trào đền ơn đáp nghĩa, quan tâm chăm lo đời sống cho gia đình chính sách, người có công với cách mạng. Từ đó kịp thời động viên các gia đình chính sách, người có công với cách mạng tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, đóng góp công sức xây dựng địa phương ngày càng phát triển.
-
Đại hội thi đua Cựu chiến binh gương mẫu huyện Mỹ Tú lần thứ VII giai đoạn 2019 - 2024 thành công tốt đẹp
STO - Sáng ngày 15/7, tại Trung tâm Chính trị huyện Mỹ Tú đã diễn ra Đại hội thi đua Cựu chiến binh gương mẫu huyện Mỹ Tú lần thứ VII giai đoạn 2019 - 2024. Đến dự có các đồng chí: Huỳnh Tó - Phó Chủ tịch Thường trực Hội Cựu chiến binh tỉnh; Lê Thanh Vị - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; lãnh đạo UBND, các phòng, ban ngành cấp huyện và 125 đại biểu đại diện cho hơn 1.700 hội viên cựu chiến binh trong huyện.
-
Giao ban công tác giáo dục lý luận chính trị 6 tháng đầu năm 2024 tại huyện Mỹ Tú
STO - Chiều 11/7, tại Trung tâm Chính trị huyện Mỹ Tú, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Sóc Trăng phối hợp Huyện ủy Mỹ Tú tổ chức hội nghị Giao ban công tác giáo dục lý luận chính trị 6 tháng đầu năm 2024 với chủ đề: “Giải pháp nâng cao chất lượng hoạt động của trung tâm chính trị cấp huyện”. Tham dự có các đồng chí: Nguyễn Văn Lĩnh - Hiệu Trưởng Trường Chính trị tỉnh; Nguyễn Văn Định - Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy và lãnh đạo Phòng Lý luận chính trị - Lịch sử Đảng, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; Võ Hoàng Thơ - Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy; Lê Thanh Vị - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; Nguyễn Thanh Phong - Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện; đại diện lãnh đạo ban tuyên giáo, tuyên huấn, ban tổ chức, trung tâm chính trị các huyện ủy, thị ủy, thành ủy, Đảng ủy Khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh; giảng viên kiêm chức trung tâm chính trị các đơn vị.
-
HĐND huyện Mỹ Tú thông qua 9 nghị quyết quan trọng
STO - Ngày 8/7, tại Huyện ủy Mỹ Tú, HĐND huyện Mỹ Tú khóa XII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 tổ chức kỳ họp lần thứ 12 - Kỳ họp lệ giữa năm 2024. Đến dự có đồng chí Phạm Tuân - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Mỹ Tú. Đồng chí Lê Thanh Vị - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện và đồng chí Trần Thị Nương - Phó Chủ tịch HĐND huyện đồng chủ tọa kỳ họp. Tham dự kỳ họp còn có đại biểu HĐND tỉnh đơn vị huyện Mỹ Tú, đại biểu HĐND huyện khóa XII và lãnh đạo ban ngành, đoàn thể huyện, HĐND các xã, thị trấn.
-
Chuẩn bị chu đáo diễn tập khu vực phòng thủ huyện Mỹ Tú năm 2024
STO - Sáng ngày 2/7, Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Mỹ Tú khóa XII, nhiệm kỳ 2020 - 2025 tổ chức Hội nghị lần thứ 18 sơ kết tình hình kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh, xây dựng Đảng và hệ thống chính trị 6 tháng đầu năm 2024. Đồng chí Phạm Tuân - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Mỹ Tú chủ trì hội nghị.
-
Tổ chức họp mặt các cơ quan thông tấn báo chí nhân kỷ niệm 99 năm ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam
STO - Chiều ngày 18/6, tại Huyện ủy Mỹ Tú (Sóc Trăng), Ban Thường vụ Huyện ủy Mỹ Tú tổ chức họp mặt các cơ quan thông tấn báo chí, nhà báo, phóng viên, cộng tác viên có nhiều đóng góp cho quê hương Mỹ Tú trong công tác thông tin, tuyên truyền về tình hình phát triển của huyện nhân kỷ niệm 99 năm ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925 - 21/6/2024). Dự họp mặt có các đồng chí: Phạm Tuân - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Mỹ Tú; Nguyễn Minh Chiến - Phó Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông; các đồng chí lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện và lãnh đạo các cơ quan thông tấn báo chí trong và ngoài tỉnh.
-
Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Mỹ Tú lần thứ IV năm 2024 thành công tốt đẹp
STO - Sáng ngày 17/6, tại Trung tâm Chính trị huyện Mỹ Tú (Sóc Trăng) đã diễn ra Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Mỹ Tú lần thứ IV năm 2024. Đến dự có các đồng chí: Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Nguyễn Văn Thống - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy; các đồng chí lãnh đạo một số sở, ngành cấp tỉnh, lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện Mỹ Tú và 100 đại biểu chính thức đại diện cho các dân tộc thiểu số trên địa bàn huyện.
-
Huyện Mỹ Tú quan tâm chăm lo đời sống đồng bào dân tộc thiểu số
Xác định công tác dân tộc là một trong những nhiệm vụ chính trị quan trọng, những năm qua, cấp ủy, chính quyền các cấp huyện Mỹ Tú (Sóc Trăng) đã tập trung triển khai thực hiện tốt các chương trình, dự án, chính sách dân tộc trên địa bàn huyện. Từ đó góp phần nâng cao đời sống vật chất và tinh thần của đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS), làm thay đổi bộ mặt nông thôn vùng đông đồng bào DTTS trong huyện.
-
Huyện Mỹ Tú phát huy lợi thế sản phẩm đạt sao OCOP
STO - Sau hơn 5 năm triển khai Chương trình OCOP, huyện Mỹ Tú (Sóc Trăng) có 12 sản phẩm đạt hạng 3 sao OCOP và 1 cửa hàng bán các sản phẩm OCOP và sản phẩm an toàn. Các sản phẩm OCOP của huyện ngày càng được người tiêu dùng đón nhận và từng bước khẳng định được chất lượng, giá trị trên thị trường.
-
Đảm bảo 100% hồ sơ liên quan đến đất đai phải thực hiện trực tuyến
STO - Trong 5 tháng đầu năm 2024, công tác cải cách thủ tục hành chính trên địa bàn huyện Mỹ Tú (Sóc Trăng) đã đạt được một số kết quả nhất định. Tuy nhiên, số lượng hồ sơ trực tuyến cấp huyện còn thấp, chỉ có 352/5.941 hồ sơ (đạt 5,92%). Trong đó, nguyên nhân chủ yếu là do số lượng hồ sơ trực tuyến về đất đai còn rất thấp (chỉ có 3/2.572 hồ sơ, chiếm tỷ lệ 0,12%).
-
Giám sát kết quả giải quyết kiến nghị của cử tri trên địa bàn huyện Mỹ Tú
STO - Sáng ngày 5/6, đoàn giám sát của HĐND tỉnh Sóc Trăng do đồng chí Nguyễn Văn Khởi - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh làm trưởng đoàn có buổi giám sát kết quả giải quyết kiến nghị của cử tri trên địa bàn huyện Mỹ Tú. Cùng đi có lãnh đạo các sở, ban ngành có liên quan, lãnh đạo HĐND, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Mỹ Tú và các phòng, ban chuyên môn của huyện.
-
Kiểm tra công tác chuẩn bị tổ chức Kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024 huyện Mỹ Tú
STO - Chiều ngày 30/5, đoàn công tác của Sở Giáo dục và Đào tạo Sóc Trăng do đồng chí Châu Tuấn Hồng - Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo làm trưởng đoàn đã làm việc với UBND huyện Mỹ Tú về công tác chuẩn bị tổ chức Kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024. Tiếp và làm việc với đoàn có đồng chí Nguyễn Minh Trí - Trưởng Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện, cùng lãnh đạo Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên huyện và các trường trung học phổ thông trên địa bàn.
-
Kiểm tra công tác chuẩn bị tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Mỹ Tú
STO - Sáng ngày 29/5, tại UBND huyện Mỹ Tú, đoàn kiểm tra công tác chuẩn bị Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số cấp huyện lần thứ IV năm 2024 do đồng chí Lý Rotha - Tỉnh ủy viên, Trưởng Ban Dân tộc tỉnh Sóc Trăng làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với UBND huyện Mỹ Tú. Cùng tham gia đoàn có lãnh đạo một số sở, ban ngành, đoàn thể cấp tỉnh. Tiếp và làm việc với đoàn kiểm tra có đồng chí Nguyễn Thanh Phong - Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện; lãnh đạo các phòng, ban ngành cấp huyện.
-
Tổ chức Lễ phát động các phong trào và hoạt động kỷ niệm 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh
STO - Sáng ngày 18/5, Huyện Mỹ Tú tổ chức Lễ phát động phong trào trồng cây xanh, vệ sinh môi trường, phát quang, giải tỏa đảm bảo an toàn giao thông nhân kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2024).
-
Lễ khánh thành cầu Kênh Xóm Tiệm 3 tại xã Mỹ Phước
STO - Ngày 14/5, Đảng ủy, UBND xã Mỹ Phước tổ chức Lễ khánh thành cầu Kênh Xóm Tiệm 3, ấp Phước Lợi A , xã Mỹ Phước, huyện Mỹ Tú (Sóc Trăng). Tham dự buổi lễ có Trung tướng Nguyễn Phúc Thảo - nguyên Phó Tổng Cục trưởng, Tổng Cục An ninh Bộ Công an; đồng chí Phạm Tuân - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Mỹ Tú.
-
Huyện Mỹ Tú thực hiện 35 công trình, dự án theo nghị quyết HĐND tỉnh
STO - Sáng ngày 9/5, đoàn giám sát của HĐND tỉnh do đồng chí Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Sóc Trăng làm trưởng đoàn có buổi làm việc với UBND huyện Mỹ Tú về thực hiện chính sách, pháp luật liên quan quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất; chuyển mục đích sử dụng đất từ đất nông nghiệp sang đất phi nông nghiệp trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng, giai đoạn 2021 đến nay. Tiếp và làm việc với đoàn có đồng chí Phạm Tuân - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Mỹ Tú; lãnh đạo các phòng, ban và UBND các xã, thị trấn.
-
Đoàn kiểm tra của Tỉnh ủy làm việc với Ban Thường vụ Huyện ủy Mỹ Tú
STO - Ngày 8/5, đồng chí Nguyễn Việt Hoàn - Tỉnh ủy viên, Chánh Thanh tra tỉnh Sóc Trăng cùng đoàn kiểm tra của Tỉnh ủy đến làm việc với Ban Thường vụ Huyện ủy Mỹ Tú về thực hiện Chương trình hành động số 41-CTr/TU, ngày 16/12/2014 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy thực hiện Chỉ thị số 35-CT/TW, ngày 26/5/2014 của Bộ Chính trị về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác tiếp công dân và giải quyết khiếu nại, tố cáo. Tiếp và làm việc với đoàn có các đồng chí: Phạm Tuân - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; Lê Thanh Vị - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện.