STO - Sáng ngày 16/8, tại Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Sóc Trăng diễn ra cuộc họp xử lý các trạm, cụm trạm chăn nuôi, thú y và khuyến nông trên địa bàn các huyện, thị xã, thành phố. Dự họp có đồng chí Huỳnh Ngọc Nhã - Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, cùng các phó giám đốc sở và lãnh đạo các đơn vị liên quan trực thuộc sở.
Đại biểu tham dự cuộc họp. Ảnh: THÚY LIỄU
Theo báo cáo của Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Sóc Trăng, cụm, trạm khuyến nông - khuyến ngư - bảo vệ thực vật - thú y trên địa bàn thị xã Ngã Năm, tài sản hình thành là do ngành Nông nghiệp tỉnh xây dựng bàn giao, đưa vào sử dụng năm 2022. Đất các trạm trên địa bàn thị xã Vĩnh Châu được Ban Quản lý dự án Nguồn lợi ven biển xây dựng, hoàn thành đưa vào sử dụng năm 2023, đơn vị tiếp nhận tài sản là UBND thị xã Vĩnh Châu. Trụ sở làm việc trạm chăn nuôi và thú y trên địa bàn thành phố Sóc Trăng có diện tích sử dụng 119m2 được UBND tỉnh cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất năm 1998. Cụm trạm khuyến nông - khuyến ngư - bảo vệ thực vật - thú y tại huyện Thạnh Trị do ngành Nông nghiệp tỉnh xây dựng và đưa vào sử dụng năm 2010. Cụm trạm khuyến nông - khuyến ngư - bảo vệ thực vật - thú y tại huyện Long Phú, Kế Sách do ngành Nông nghiệp tỉnh xây dựng và đơn vị tiếp nhận tài sản trên. Đất trạm chăn nuôi và thú y tại huyện Mỹ Tú được UBND tỉnh cấp quyền sử dụng đất năm 1999. Nhà đất trạm chăn nuôi và thú y tại huyện Mỹ Xuyên đã tạm giao cho UBND huyện quản lý. Trạm bảo vệ rừng Mỏ Ó tại huyện Trần Đề của Chi cục Kiểm lâm Sóc Trăng được UBND tỉnh giao đất xây dựng Trạm Kiểm lâm.
THÚY LIỄU
Bình Luận