STO - Sáng ngày 28/10, tại Trung tâm Hội nghị Toàn Thịnh, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch Sóc Trăng tổ chức Hội nghị tập huấn các môn võ thuật, gồm: võ cổ truyền, vovinam, taekwondo và pencak silat tỉnh Sóc Trăng năm 2023. Đến dự có Phó Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch Lâm Thanh Dũng; Tiến sĩ Nguyễn Thiện Quang - Trường Đại học Thể dục thể thao Thành phố Hồ Chí Minh.
Quang cảnh lớp tập huấn các môn võ thuật. Ảnh: THẠCH PÍCH
Lớp tập huấn thu hút 120 học viên là huấn luyện viên, hướng dẫn viên, võ sư của 4 môn phái đến từ các câu lạc bộ võ thuật của 11 đơn vị huyện, thị xã và thành phố tham gia.
Trong thời gian 2 ngày, học viên sẽ được các giảng viên truyền đạt những kiến thức mới về các môn phái võ thuật, cũng như triển khai các thông tư, nghị định lĩnh vực hoạt động thể dục thể thao cơ sở; một số cơ sở khoa học trong tuyển chọn và đào tạo vận động viên. Qua đó, học viên sẽ thực hành kỹ thuật các môn võ: vovinam, võ cổ truyền, taekwondo và pencak silat để sau khi trở về địa phương tiếp tục nhân rộng, góp phần phát triển phong trào thể dục thể thao tỉnh nhà.
THẠCH PÍCH
Bình Luận