STO - Chiều tối ngày 20/10, tại Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh Sóc Trăng diễn ra lễ khai mạc Giải quần vợt đôi nam - nữ, trình 1250 điểm - năm 2023 và phát quà cho trẻ em nghèo có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thành phố Sóc Trăng. Giải đấu do Câu lạc bộ Quần vợt Agribank Sóc Trăng tổ chức, nhằm chào mừng kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam (20/10/1930 - 20/10/2023).
Các tay vợt chụp ảnh lưu niệm cùng ban tổ chức giải. Ảnh: PON LƯ
Giải đấu đã thu hút 72 tay vợt là những doanh nhân, các thành viên câu lạc bộ quần vợt đến từ các huyện, thị xã và thành phố trong và ngoài tỉnh tham gia tranh tài nội dung đôi nam - nữ, trình 1250 điểm. Giải đấu nhằm tạo điều kiện cho những người yêu thích môn quần vợt có dịp thi đấu giao lưu, kết nối tình đoàn kết gắn bó, cọ xát, tích lũy thêm kinh nghiệm thi đấu, cũng như nâng cao trình độ, kỹ thuật xử lý bóng. Qua đó, góp phần đẩy mạnh phát triển phong trào quần vợt của câu lạc bộ quần vợt Agribank Sóc Trăng nói riêng và phong trào quần vợt của tỉnh nói chung ngày càng phát triển.
Dịp này, ban tổ chức đã trao bảng tặng 130 phần quà (mỗi phần 500.000 đồng) cho những trẻ em nghèo có hoàn cảnh khó khăn ở phường 10, thành phố Sóc Trăng (Sóc Trăng).
PON LƯ
Bình Luận