STO - Sáng ngày 30/9, tại Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh Sóc Trăng diễn ra lễ khai mạc Giải tennis tranh cúp Doanh nhân trẻ Sóc Trăng lần thứ I năm 2023. Giải đấu do Hội Doanh nhân trẻ tỉnh Sóc Trăng phối hợp với Câu lạc bộ tennis Hội Doanh nhân trẻ Sóc Trăng tổ chức. Đến dự có các đồng chí: Huỳnh Hữu Tín - Giám đốc Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh; Tạ Bích Phượng - Chủ tịch Hội Doanh nhân trẻ tỉnh Sóc Trăng.
Các tay vợt chụp hình lưu niệm tại buổi khai mạc giải. Ảnh: THẠCH PÍCH
Giải đấu đã thu hút 76 tay vợt là những doanh nhân đến từ các huyện, thị xã và thành phố trong tỉnh tham gia tranh tài nội dung đôi nam. Đây là hoạt động thể thao sôi nổi, nhằm hướng tới chào mừng kỷ niệm 78 năm Ngày doanh nhân trẻ Việt Nam (13/10/1945 - 13/10/2023); 67 năm Ngày truyền thống Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam (15/10/1956 - 15/10/2023) và Ngày thành lập Câu lạc bộ tennis Hội Doanh nhân trẻ Sóc Trăng.
Giải đấu không chỉ rèn luyện sức khoẻ, thể chất tinh thần, nâng cao hiệu quả làm việc, mà còn tạo sân chơi bổ ích, giao lưu, kết nối, chia sẻ kinh nghiệm trong phát triển kinh doanh cũng như cuộc sống.
THẠCH PÍCH
Bình Luận