STO - Chiều ngày 10/6, tại Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Sóc Trăng, Hội Phụ nữ Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh tổ chức Giao lưu “Hát ru, hát dân ca, múa dân vũ” trong lực lượng vũ trang với các đơn vị kết nghĩa tỉnh Sóc Trăng. Dự buổi giao lưu có các đồng chí: Đại tá Trần Quốc Khởi - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Đại tá Đỗ Tiến Sỹ - Tỉnh ủy viên, Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh.
Lãnh đạo Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Sóc Trăng trao cờ lưu niệm cho các đơn vị. Ảnh: SONG LÊ
Tại buổi giao lưu, cán bộ, chiến sĩ, đoàn viên, hội viên đến từ Hội Phụ nữ: Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Trường Quân sự Quân khu 9, Bộ đội Biên phòng tỉnh, Công an tỉnh và Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh cùng các đơn vị kết nghĩa đã có buổi giao lưu văn nghệ đầy ý nghĩa. Đó là những giai điệu ngọt ngào, sâu lắng tôn vinh những trị giá trị truyền thống tốt đẹp của dân tộc Việt Nam, tình yêu quê hương, đất nước, con người, truyền thống “anh hùng, bất khuất, trung hậu, đảm đang” của người phụ nữ Việt Nam cùng các tiết mục múa dân vũ sôi động, ý nghĩa.
Phát biểu tại buổi giao lưu, Đại tá Đỗ Tiến Sỹ cho biết đây là hoạt động góp phần bảo tồn, giữ gìn những giá trị văn hóa truyền thống tốt đẹp, đậm đà bản sắc dân tộc. Đồng thời, tạo sân chơi bổ ích để cán bộ, hội viên, đoàn viên được giao lưu, học hỏi, trao đổi kinh nghiệm. Qua đó, nâng cao chất lượng hoạt động văn hóa, văn nghệ, đời sống vật chất, tinh thần cho cán bộ, chiến sĩ ở các cơ quan, đơn vị trong và ngoài lực lượng vũ trang tỉnh.
SONG LÊ
Bình Luận