Những chiến công thầm lặng của lực lượng Kỹ thuật nghiệp vụ và Ngoại tuyến
-
Tình hình an ninh, trật tự 6 tháng đầu năm 2024 tiếp tục được giữ vững ổn định
STO - Ngày 15/7, Công an tỉnh Sóc Trăng tổ chức Hội nghị sơ kết công tác công an 6 tháng đầu năm và triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đại tá Phạm Quốc Việt - Tỉnh ủy viên, Phó Giám đốc Công an tỉnh chủ trì hội nghị. Dự hội nghị còn có các đồng chí Phó Giám đốc Công an tỉnh; thủ trưởng công an các đơn vị, trưởng công an các huyện, thị xã, thành phố.
-
Học tập, trao đổi kinh nghiệm công tác triển khai thực hiện dịch vụ công và mô hình điểm Đề án 06
STO - Từ ngày 6 - 12/7, đoàn công tác của UBND tỉnh Sóc Trăng do Đại tá Trần Văn Hòa - Phó Giám đốc Công an tỉnh, Tổ phó Tổ Công tác Đề án 06 tỉnh làm trưởng đoàn đã đến học tập, trao đổi kinh nghiệm công tác triển khai thực hiện dịch vụ công và mô hình điểm Đề án 06 tại UBND thành phố Đà Nẵng và tỉnh Thừa Thiên Huế.
-
Đảng bộ Công an tỉnh Sóc Trăng đạt nhiều kết quả trong 6 tháng đầu năm 2024
STO - Sáng ngày 2/7, tại Công an tỉnh Sóc Trăng, Đảng ủy Công an tỉnh tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Đảng bộ 6 tháng đầu năm 2024 và triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Trần Văn Lâu - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh chỉ đạo hội nghị. Đại tá Phạm Quốc Việt - Tỉnh ủy viên, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh chủ trì hội nghị.
-
Có nhiều người dân đến làm thẻ căn cước trong ngày 1/7
STO - Để triển khai thực hiện có hiệu quả Luật Căn cước và truyền thông rộng rãi đến toàn thể cán bộ, nhân dân, thực hiện ý kiến của Cục Cảnh sát Quản lý hành chính về trật tự xã hội (Bộ Công an), Giám đốc Công an tỉnh Sóc Trăng chỉ đạo công an các địa phương trong tỉnh đồng loạt tổ chức Lễ phát động triển khai Luật Căn cước năm 2023 ngay trong sáng ngày 1/7.
-
Sóc Trăng ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở
STO - Sáng ngày 1/7, tại huyện Kế Sách (Sóc Trăng), UBND tỉnh Sóc Trăng tổ chức Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự cơ sở. Dự buổi lễ có các đồng chí: Lâm Văn Mẫn - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; Trần Văn Lâu - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Đại tá Phạm Quốc Việt - Tỉnh ủy viên, Phó Giám đốc Công an tỉnh; các đồng chí nguyên lãnh đạo Công an tỉnh; lãnh đạo các sở, ban ngành; lãnh đạo các huyện, thị xã, thành phố và lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở huyện Kế Sách.
-
“Chung tay xây dựng xã, phường, thị trấn sạch ma túy”
STO - Ngày 26/6 là Ngày thế giới phòng, chống ma túy và cũng là Ngày toàn dân phòng, chống ma túy ở Việt Nam. Chủ đề năm nay là “Chung tay xây dựng xã, phường, thị trấn sạch ma túy”. Đây là dịp chúng ta nhìn nhận và nêu cao vai trò của người dân, cộng đồng trong đấu tranh phòng, chống tội phạm và tệ nạn ma túy, tiến tới đẩy lùi tệ nạn này ra khỏi xã hội.
-
Tạm dừng thu nhận hồ sơ cấp căn cước công dân từ ngày 25/6/2024
STO - Để chuẩn bị công tác triển khai Luật Căn cước số 26/2023/QH15 có hiệu lực từ ngày 1/7/2024 trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng, thực hiện ý kiến của Cục Cảnh sát Quản lý hành chính về trật tự xã hội (Bộ Công an), việc thu nhận hồ sơ cấp căn cước công dân sẽ tạm dừng kể từ ngày 25/6/2024 đến hết ngày 30/6/2024.
-
Bộ Công an - Bộ Quốc phòng kiểm tra việc thực hiện Nghị định số 03 của Chính phủ tại huyện Mỹ Xuyên
STO - Ngày 20/6/2024, tại Công an huyện Mỹ Xuyên, tỉnh Sóc Trăng, đoàn kiểm tra liên ngành Bộ Công an - Bộ Quốc phòng do Thiếu tướng Cao Đăng Hưng - Phó Chánh Văn phòng Bộ Công an; Thiếu tướng Lê Văn Đãng - Phó Cục trưởng Cục Tác chiến Bộ Tổng tham mưu Quân đội nhân dân Việt Nam đồng trưởng đoàn đến kiểm tra kết quả thực hiện Nghị định số 03/2019/NĐ-CP, ngày 5/9/2019 của Chính phủ về phối hợp giữa Bộ Công an và Bộ Quốc phòng 6 tháng đầu năm 2024 đối với 2 lực lượng Công an, Quân sự huyện Mỹ Xuyên. Dự và tiếp đoàn kiểm tra có đồng chí Đặng Văn Phương - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Mỹ Xuyên, cùng các đồng chí lãnh đạo Quân khu 9; lãnh đạo Công an tỉnh, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Bộ đội Biên phòng tỉnh…
-
Bế giảng huấn luyện Tiểu đoàn Cảnh sát cơ động dự bị chiến đấu thuộc Công an tỉnh Sóc Trăng
STO - Ngày 18/6, Công an tỉnh Sóc Trăng tổ chức Lễ bế giảng huấn luyện Tiểu đoàn Cảnh sát cơ động dự bị chiến đấu thuộc Công an tỉnh năm 2024. Đại tá Trần Văn Hòa - Phó Giám đốc Công an tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo huấn luyện chủ trì buổi lễ.
-
Công an Sóc Trăng triển khai phương án bảo vệ kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024
STO - Sáng ngày 14/6, Công an tỉnh Sóc Trăng tổ chức hội nghị triển khai phương án bảo vệ kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông (THPT) trên địa bàn tỉnh năm 2024. Đại tá Trần Văn Hòa - Phó Giám đốc Công an tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo bảo vệ kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 chủ trì hội nghị. Tham dự hội nghị có các đồng chí trong Ban Chỉ đạo thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tỉnh Sóc Trăng cùng thủ trưởng các đơn vị nghiệp vụ, trưởng Công an các huyện, thị xã, thành phố.
-
Tập huấn công tác thi hành án hình sự tại cộng đồng và tái hòa nhập cộng đồng
STO - Ngày 13/6, Công an tỉnh Sóc Trăng tổ chức hội nghị tập huấn công tác thi hành án hình sự tại cộng đồng và tái hòa nhập cộng đồng năm 2024. Đại tá Trần Văn Hòa - Phó Giám đốc Công an tỉnh chủ trì hội nghị. Tham dự hội nghị có Đại tá Nguyễn Văn Long - Phó Cục trưởng Cục Cảnh sát quản lý tạm giữ, tạm giam và thi hành án hình sự tại cộng đồng, Bộ Công an.
-
Hoàn thành chương trình bồi dưỡng nghiệp vụ cho lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở
STO - Chiều ngày 7/6, tại Trung tâm Chính trị và Văn hóa huyện Kế Sách, Công an tỉnh Sóc Trăng tổ chức Lễ bế giảng lớp bồi dưỡng nghiệp vụ cho lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở. Đại tá Phạm Quốc Việt - Tỉnh ủy viên, Phó Giám đốc Công an tỉnh chủ trì buổi lễ.
-
Tiếp tục xây dựng Cơ quan điều tra Công an Sóc Trăng thật sự trong sạch, vững mạnh, chính quy, tinh nhuệ, hiện đại
STO - Ngày 7/6, Đảng ủy Công an tỉnh Sóc Trăng tổ chức hội nghị sơ kết 1 năm thực hiện Nghị quyết số 14-NQ/ĐUCA, ngày 8/11/2022 của Đảng ủy Công an Trung ương về tiếp tục xây dựng Cơ quan điều tra Công an nhân dân thật sự trong sạch, vững mạnh, chính quy, tinh nhuệ, hiện đại. Đại tá Bùi Quốc Khánh - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh chủ trì hội nghị. Dự hội nghị có đồng chí Võ Văn Chiêu - Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy.
-
Giám đốc Công an tỉnh kiểm tra các mặt công tác 6 tháng đầu năm 2024 tại Công an huyện Cù Lao Dung
STO - Chiều ngày 6/6, Đại tá Bùi Quốc Khánh - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh làm trưởng đoàn công tác đã có buổi làm việc với Công an huyện Cù Lao Dung (Sóc Trăng) về các mặt công tác Công an 6 tháng đầu năm 2024. Tham gia cùng đoàn có Đại tá Phan Văn Ứng - Phó Giám đốc Công an tỉnh; đồng chí Trần Văn Nguyên - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Cù Lao Dung cùng dự buổi làm việc.
-
Kiện toàn thống nhất tổ chức lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở
STO - Ngày 6/6, Công an tỉnh Sóc Trăng tổ chức Hội nghị triển khai Phương án số 02/PA-UBND, ngày 31/5/2024 của UBND tỉnh Sóc Trăng về kiện toàn thống nhất tổ chức lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng. Đại tá Phạm Quốc Việt - Tỉnh ủy viên, Phó Giám đốc Công an tỉnh chủ trì hội nghị.
-
Đảm bảo thông thoáng hành lang an toàn đường bộ mùa mưa bão
STO - Để bảo đảm trật tự an toàn giao thông trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng, lực lượng cảnh sát giao thông đã tăng cường công tác tuần tra, kiểm soát theo chuyên đề, kiên quyết xử lý những trường hợp vi phạm là nguyên nhân chính dẫn đến tai nạn giao thông. Đồng thời, các huyện, thị xã, thành phố cũng tập trung tuyên truyền, giải tỏa, xử lý các hành vi lấn chiếm lòng lề đường để họp chợ, làm nơi kinh doanh mua bán, gây mất an toàn giao thông.
-
Công an tỉnh và Hội Nông dân tỉnh phối hợp nâng chất phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc
STO - Chiều ngày 4/6, tại Hội Nông dân tỉnh diễn ra Hội nghị biểu dương hội viên nông dân tiêu biểu trong phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc tỉnh Sóc Trăng, giai đoạn 2019 - 2024. Đồng chí Trương Vũ Phương - Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh; lãnh đạo các sở, ban ngành, hội nông dân các cấp và đông đảo hội viên nông dân tiêu biểu dự hội nghị.
-
Sóc Trăng triển khai Tháng hành động phòng, chống ma túy năm 2024
STO - Sáng ngày 3/6, Công an tỉnh Sóc Trăng tổ chức Hội nghị triển khai Tháng hành động phòng, chống ma túy và cao điểm tấn công, trấn áp tội phạm về ma túy năm 2024. Đại tá Phan Văn Ứng - Phó Giám đốc Công an tỉnh chủ trì hội nghị.
-
Công an thành phố Sóc Trăng ra mắt Tổ tuần tra, kiểm soát đặc biệt
STO - Sáng ngày 31/5, Công an thành phố Sóc Trăng tổ chức lễ ra mắt Tổ tuần tra, kiểm soát đặc biệt (Tổ công tác 524) Công an thành phố Sóc Trăng. Đến dự có đồng chí Thái Đăng Khoa - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thành ủy và đồng chí Trần Văn Trí - Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND thành phố chủ trì lễ ra mắt.