STO - Sáng ngày 19/12, tại Trường Chính trị tỉnh Sóc Trăng, Ban Thường vụ Đảng ủy Khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh tổ chức Hội nghị quán triệt và triển khai thực hiện Nghị quyết Hội nghị lần thứ sáu Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII. Đến dự có đồng chí Huỳnh Công Trí - Phó Bí thư Đảng ủy Khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh.
Triển khai thực hiện Nghị quyết Hội nghị lần thứ sáu Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII. Ảnh: SỚM MAI
Tại hội nghị, các đại biểu được quán triệt, triển khai 3 nghị quyết và 1 kết luận của Hội nghị lần thứ sáu Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII. Cụ thể, Nghị quyết số 27-NQ/TW, ngày 9/11/2022 về tiếp tục xây dựng và hoàn thiện Nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa Việt Nam trong giai đoạn mới; Nghị quyết số 28-NQ/TW, ngày 17/11/2022 về tiếp tục đổi mới phương thức lãnh đạo, cầm quyền của Đảng đối với hệ thống chính trị trong giai đoạn mới; Nghị quyết số 29-NQ/TW, ngày 17/11/2022 về tiếp tục đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa đất nước đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2045 và Kết luận số 45-KL/TW, về định hướng quy hoạch tổng thể quốc gia thời kỳ 2021 - 2030, tầm nhìn đến năm 2050.
Hội nghị đã giúp cán bộ, đảng viên nắm vững những nội dung cốt lõi, điểm mới trong văn kiện hội nghị, nhất là những nhiệm vụ trọng tâm và giải pháp chủ yếu của các nghị quyết Hội nghị lần thứ sáu Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII. Theo kế hoạch, từ ngày 19/12/2022 đến ngày 12/1/2023, Đảng ủy Khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh sẽ tổ chức 12 lớp học tập, quán triệt Nghị quyết Hội nghị lần thứ sáu Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII cho 4.300 cán bộ, đảng viên.
SỚM MAI
Bình Luận