STO - Chiều ngày 20/10, tại Trường Chính trị tỉnh Sóc Trăng đã diễn ra Lễ bế giảng lớp bồi dưỡng, cập nhật kiến thức cho cán bộ theo Quy định số 164-QĐ/TW, ngày 1/2/2013 của Bộ Chính trị (đối tượng 4) lớp thứ 8 và lớp thứ 9. Dự lễ bế giảng có đồng chí Lâm Tấn Hòa - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Hiệu trưởng Trường Chính trị tỉnh.
Trao chứng nhận cho các học viên hoàn thành lớp bồi dưỡng. Ảnh: TẤN PHÁT
Lớp bồi dưỡng, cập nhật kiến thức cho cán bộ theo Quy định số 164-QĐ/TW, ngày 1/2/2013 của Bộ Chính trị (đối tượng 4) lớp thứ 8 có 88 học viên, lớp thứ 9 có 91 học viên. Trong thời gian 5 ngày (lớp thứ 8 diễn ra từ ngày 9 - 13/10, lớp thứ 9 diễn ra từ ngày 16 - 20/10), các học viên được trang bị 8 chuyên đề gồm: tư duy, tầm nhìn của cán bộ lãnh đạo, quản lý về phát triển địa phương; những giá trị bền vững của chủ nghĩa Mác - Lênin, tư tưởng Hồ Chí Minh trong thời đại ngày nay; xây dựng, chỉnh đốn Đảng trong sạch, vững mạnh, nâng cao năng lực lãnh đạo, cầm quyền của Đảng trong giai đoạn hiện nay; công tác dân tộc, công tác tôn giáo ở địa phương hiện nay… Kết thúc lớp học, 100% học viên của 2 lớp đều được cấp chứng nhận.
Phát biểu bế giảng lớp bồi dưỡng, đồng chí Lâm Tấn Hòa yêu cầu sau khi kết thúc lớp học, các học viên 2 lớp cần tiếp tục tu dưỡng, rèn luyện đạo đức cách mạng, lối sống; nghiên cứu học tập, nâng cao lý luận chính trị, chuyên môn, nghiệp vụ; vận dụng hiệu quả kiến thức tiếp thu từ lớp học trong thực hiện nhiệm vụ chính trị của cơ quan, đơn vị...
TẤN PHÁT
Bình Luận