Cuốn sách của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: Xây dựng và phát triển nền đối ngoại, ngoại giao Việt Nam toàn diện, hiện đại, mang đậm bản sắc “Cây tre Việt Nam”
15/04/2024 05:30 GMT +7- Thứ Hai, 15/04/2024 | 05:30
-
Hướng về cơ sở, chăm lo thiết thực cho người lao động
STO - Phát huy truyền thống vẻ vang của Công đoàn Việt Nam, qua 32 năm xây dựng và phát triển, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh Sóc Trăng đã có nhiều hoạt động thiết thực, hiệu quả, hướng về cơ sở nhằm chăm lo, bảo vệ quyền và lợi ích cho đoàn viên, người lao động. Từ đó, tạo được những dấu ấn nổi bật, góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của địa phương.
-
Tổ chức lễ Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ năm 2024
STO - Tối ngày 26/7, tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh Sóc Trăng (khu vực Trà Men), Tỉnh đoàn Sóc Trăng tổ chức lễ Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ năm 2024. Đến dự lễ có đồng chí Phan Văn Sáu - Phó Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy; lãnh đạo Tỉnh đoàn, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội và đông đảo đoàn viên, thanh niên.
-
Tổ chức lễ tổng kết lớp Học kỳ trong Quân đội tỉnh Sóc Trăng lần thứ X, năm 2024
STO - Chiều ngày 26/7, tại Trung đoàn Bộ binh 897 - Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Sóc Trăng, Tỉnh đoàn Sóc Trăng phối hợp Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức lễ tổng kết lớp Học kỳ trong Quân đội tỉnh Sóc Trăng lần thứ X, năm 2024. Đến dự lễ tổng kết có các đồng chí: Phan Văn Sáu - Phó Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy; Từ Tố Quyên - Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh; các đồng chí trong ban tổ chức lớp và 102 chiến sĩ nhí.
-
Đoàn lãnh đạo tỉnh Sóc Trăng viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
STO - Ngày 25 và 26/7, tại Nhà tang lễ Quốc gia (số 5 Trần Thánh Tông, Thành phố Hà Nội), Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Quốc hội, Chủ tịch nước, Chính phủ, Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và gia đình tổ chức trọng thể Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng theo nghi thức Quốc tang. Cùng thời gian này, Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng cũng được tổ chức tại Hội trường Thống Nhất (Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh) và quê nhà của Tổng Bí thư tại xã Đông Hội, huyện Đông Anh, Thành phố Hà Nội.
-
Hàng nghìn đoàn của lãnh đạo các cấp và nhân dân cả nước, kiều bào và bạn bè quốc tế viếng Tổng Bí thư
NDO - Theo Ban Tổ chức Lễ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, từ 7 giờ đến 19 giờ 30 phút ngày 25/7, có 1.565 Đoàn (với khoảng 55.600 lượt người), là đại biểu lãnh đạo Đảng, Nhà nước, các ban, bộ, ngành, đoàn thể, địa phương, đơn vị, các lực lượng vũ trang nhân dân, các đoàn ngoại giao, đại diện các tổ chức và bạn bè quốc tế, đồng bào đã đến viếng, gửi vòng hoa, chia buồn cùng gia đình Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Lãnh đạo tỉnh viếng và thắp hương Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh (khu vực Mỹ Xuyên)
STO - Chiều ngày 25/7, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Sóc Trăng tổ chức Lễ viếng Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh (khu vực Mỹ Xuyên) nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024). Tham dự lễ viếng có các đồng chí: Lâm Văn Mẫn - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Sóc Trăng; Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy; đồng chí Nguyễn Văn Khởi - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo các sở, ngành; lực lượng vũ trang.
-
[Ảnh] Các đoàn quốc tế viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Sáng nay (25/7), các đoàn quốc tế đã đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Lễ viếng được tổ chức tại Nhà tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông, thành phố Hà Nội, bắt đầu từ 7 giờ đến 22 giờ ngày 25/7 và từ 7 giờ đến 13 giờ ngày 26/7.
-
[Ảnh] Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Sáng 25/7, tại Nhà tang lễ Quốc gia, các đoàn: Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Chủ tịch nước, Chính phủ, Quốc hội và Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam đã viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
-
Nhân dân bắt đầu vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ 18 giờ hôm nay
Ban tổ chức Lễ tang sẽ tạo điều kiện, sắp xếp cho nhân dân vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Nhà tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông, thành phố Hà Nội từ 18 giờ hôm nay (25/7). Khi đến viếng, người dân mang theo thẻ căn cước công dân gắn chip điện tử hoặc điện thoại di động cài đặt VNeID kích hoạt mức độ 2 để quét mã QR.
-
Lãnh đạo tỉnh viếng và thắp hương Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ
STO - Sáng 25/7, UBND tỉnh tổ chức Lễ viếng Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh (tại Trà Men) nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024). Tham dự lễ viếng có các đồng chí: Lâm Văn Mẫn - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Sóc Trăng; Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Trần Văn Lâu - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy; lãnh đạo các sở, ngành; các lực lượng vũ trang, lãnh đạo Huyện ủy, UBND các huyện, thị xã, thành phố.
Bình Luận