STO - Ngày 24/10, tại Trường bắn thị xã Vĩnh Châu, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Sóc Trăng cùng với bộ chỉ huy quân sự các tỉnh, thành phố trên địa bàn Quân khu 9 tổ chức bắn đạn thật cho Đại đội Thiết giáp năm 2023. Thượng tá Vũ Ngọc Hồng - Phó trưởng Phòng Tăng thiết giáp Quân khu 9 chủ trì buổi kiểm tra. Đại tá Đỗ Tiến Sỹ - Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh; Thượng tá Đinh Tấn Lợi - Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh cùng dự và tham quan buổi kiểm tra.
Thực hành bắn đạn thật trên xe Thiết giáp BTR-152.
Nội dung kiểm tra bắn đạn thật gồm: bài 1 và bài 2 súng PKMS trên xe Thiết giáp BTR-152 bắn mục tiêu ban ngày và ban đêm. Đợt kiểm tra lần này nhằm nâng cao trình độ thao tác sử dụng vũ khí trang bị kỹ thuật của thành viên trong kíp xe, khả năng quan sát ngắm và thực hành bắn; khả năng hiệp đồng tác chiến để bộ đội nắm chắc từng nguyên tắc và biết vận dụng vào xử lý tình huống trong chiến đấu.
Dịp này, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh cũng đã trao tặng 30 suất quà, mỗi suất trị giá 500.000 đồng cho các hộ nghèo, khó khăn tại khu vực gần trường bắn.
DUY PHONG - MỸ NHIÊN
Bình Luận