STO - Chiều ngày 30/11, tại Tỉnh ủy Sóc Trăng đã diễn ra cuộc họp Hội đồng thi nâng ngạch công chức và thăng hạng chức danh nghề nghiệp viên chức các cơ quan Đảng, Mặt trận Tổ quốc và các tổ chức chính trị - xã hội tỉnh năm 2023 (lần 2). Đồng chí Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh chủ trì cuộc họp.
Quang cảnh cuộc họp. Ảnh: TẤN PHÁT
Tại cuộc họp, các cơ quan thành viên Hội đồng thi đã báo cáo về kết quả nội dung công việc đã thực hiện và phương hướng, nhiệm vụ trong thời gian tới; công tác công bố tài liệu ôn thi, phương án xây dựng bộ đề thi; công tác thẩm định hồ sơ đủ điều kiện dự thi; thông qua danh sách đủ điều kiện, tiêu chuẩn dự thi; đề xuất triệu tập thí sinh đủ tiêu chuẩn, điều kiện dự thi; đề xuất chỉ tiêu nâng ngạch công chức và thăng hạng viên chức.
Dự kiến thời gian tổ chức thi nâng ngạch công chức và thăng hạng chức danh nghề nghiệp viên chức các cơ quan Đảng, Mặt trận Tổ quốc và các tổ chức chính trị - xã hội tỉnh năm 2023 diễn ra từ ngày 22 - 24/12/2023. Các thí sinh sẽ trải qua 3 phần thi gồm: ngoại ngữ, kiến thức chung và chuyên môn nghiệp vụ.
Phát biểu kết luận cuộc họp, đồng chí Hồ Thị Cẩm Đào thống nhất với phương hướng, đề xuất của các cơ quan thành viên Hội đồng thi. Đồng chí đề nghị các thành viên hội đồng thi cần nêu cao tinh thần trách nhiệm, làm tốt công tác chuẩn bị để kỳ thi diễn ra nghiêm túc, khách quan, đạt chất lượng, hiệu quả.
TẤN PHÁT
Bình Luận