STO - Ngày 24/5, đoàn công tác Trường Sĩ quan Lục quân 2 do Đại tá Phan Văn Diên - Phó Trưởng Phòng Đào tạo Trường Sĩ quan Lục quân 2 làm trưởng đoàn đến Trường Quân sự Quân khu 9 khảo sát chất lượng học viên của Trường Sĩ quan Lục quân 2 tốt nghiệp ra trường công tác tại Trường Quân sự Quân khu 9 từ năm 2020 đến nay. Đại tá Phạm Thanh Bình - Hiệu trưởng Nhà trường và Đại tá Nguyễn Văn Chuộng - Chính ủy Nhà trường tiếp đoàn.
Quang cảnh buổi làm việc giữa đoàn và Trường Quân sự Quân khu 9.
Tại buổi làm việc, hai bên đã trao đổi các vấn đề về công tác quản lý, chỉ huy bộ đội; công tác tham mưu, kế hoạch; công tác nắm bắt tình hình tư tưởng, giải quyết các tình huống; trao đổi về nội dung, phương pháp, kinh nghiệm trong huấn luyện…
Đại tá Phạm Thanh Bình đã trao đổi một số vấn đề quan trọng liên quan đến động tác điều lệnh, duy trì luyện tập; khẩu khí tác phong công tác, phương pháp làm việc, vấn đề sử dụng điện thoại di động của sĩ quan trẻ mới ra trường.
Qua buổi khảo sát, Đại tá Phan Văn Diên gửi lời cảm ơn chân thành với những trao đổi thẳng thắn của Nhà trường. Trưởng đoàn nhấn mạnh, những nội dung mà Thủ trưởng Ban Giám hiệu Trường Quân sự Quân khu 9 vừa chỉ ra, với cương vị là trưởng đoàn khảo sát, đồng chí sẽ tiếp thu và báo cáo Thủ trưởng Ban Giám hiệu Trường Sĩ quan Lục quân 2 để có phản hồi với Nhà trường. Đồng chí mong rằng, trong thời gian tới Đảng ủy - Ban Giám hiệu Trường Quân sự Quân khu 9 sẽ tiếp tục hỗ trợ, giúp đỡ và có những phản hồi về chất lượng học viên của Trường Sĩ quan Lục quân 2 tốt nghiệp ra trường về Nhà trường công tác.
QUỐC KHẢI
Bình Luận