STO - Ngày 3/11, đoàn công tác Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Sóc Trăng đã đến khảo sát các địa điểm diễn ra hoạt động “Tết Quân - Dân” năm 2024 tại xã Mỹ Tú, huyện Mỹ Tú và xã Phú Tâm, huyện Châu Thành.
Đoàn khảo sát thực tế các điểm diễn ra “Tết Quân - Dân” năm 2024.
“Tết Quân - Dân” năm 2024 tại xã Mỹ Tú và xã Phú Tâm dự kiến sẽ diễn ra các hoạt động như: Xây tặng nhà đồng đội, nhà đại đoàn kết; phát quang đường, gia cố các đoạn đê, xây cầu nông thôn; thăm, tặng quà cho hộ nghèo, gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng. Và còn tặng học bổng, xe đạp cho học sinh nghèo vượt khó, học giỏi; tổ chức khám bệnh, cấp thuốc miễn phí cho nhân dân và một số hoạt động văn hóa văn nghệ, thể dục - thể thao…
Qua buổi khảo sát thực tế, đoàn cũng đã thống nhất với lãnh đạo địa phương các vị trí trú quân, địa điểm tổ chức hội chợ, nơi khám bệnh, cấp thuốc cho bà con. Đồng thời đề nghị cần đẩy nhanh tiến độ triển khai xây dựng nhà tình nghĩa, tình đồng đội, nhà đại đoàn kết và các công trình phúc lợi xã hội; chuẩn bị chu đáo, chặt chẽ các địa điểm diễn ra hoạt động “Tết Quân - Dân”, phối hợp với các ngành có liên quan triển khai các công trình, phần việc còn lại đảm bảo đúng tiến độ để “Tết Quân - Dân” năm 2024 đạt hiệu quả cao. Qua đó, tạo không khí vui tươi, ấm áp thắm tình quân - dân; vui xuân, đón Tết Giáp Thìn năm 2024.
DUY PHONG - MỸ NHIÊN
Bình Luận