STO - Ngày 15/8, Phòng Cảnh sát hình sự Công an tỉnh Sóc Trăng phối hợp Công an thành phố Sóc Trăng bắt quả tang đối tượng Nguyễn Bé Tâm, sinh ngày 1/1/1995, đăng ký thường trú ấp Phụng An, xã An Mỹ, huyện Kế Sách (Sóc Trăng) về hành vi tàng trữ trái phép chất ma túy và súng.
Đối tượng Nguyễn Bé Tâm. Ảnh: ANH TUẤN
Qua công tác nắm tình hình và tin báo của quần chúng nhân dân, vào khoảng 14 giờ 25 phút ngày 15/8, lực lượng công an kiểm tra nhà số 145/41, đường Xô Viết Nghệ Tĩnh, khóm 3, phường 6, thành phố Sóc Trăng, phát hiện Tâm đang có hành vi tàng trữ 2 khẩu súng, 38 viên đạn, 1 gói nilon bên trong có chứa tinh thể màu trắng mà đối tượng đã khai nhận là ma túy, cùng một số tang vật khác có liên quan. Tại hiện trường, lực lượng chức năng đã lập biên bản tạm giữ các tang vật nêu trên và đưa đối tượng về cơ quan làm việc.
Hiện vụ việc đang được cơ quan chức năng tiếp tục điều tra làm rõ.
TUYẾT NHUNG
Bình Luận