STO - Sáng ngày 22/9, tại Cục Thi hành án dân sự tỉnh Sóc Trăng đã diễn ra Hội nghị tập huấn chuyên đề tiếp công dân, giải quyết khiếu nại, tố cáo trong thi hành án dân sự. Tham dự có đồng chí Bùi Thị Thúy Nga - Phó Cục trưởng Cục Thi hành án dân sự tỉnh cùng lãnh đạo một số phòng nghiệp vụ của cục và lãnh đạo các chi cục thi hành án dân sự các huyện, thị xã, thành phố trên địa bàn tỉnh.
Quang cảnh buổi tập huấn. Ảnh: KIM NGỌC
Các đại biểu được nghe báo cáo viên cung cấp một số nội dung, như: kỹ năng tiếp công dân và xử lý thông tin đường dây nóng, giải quyết kiến nghị, phản ánh trực tuyến; kỹ năng tiếp nhận, phân loại, xử lý đơn khiếu nại, tố cáo, kiến nghị, phản ánh trong thi hành án dân sự; kỹ năng thụ lý khiếu nại và giải quyết khiếu nại trong thi hành án dân sự và kỹ năng thụ lý tố cáo, giải quyết tố cáo.
Các đại biểu tham dự hội nghị còn được trao đổi, thảo luận, chia sẻ với báo cáo viên nhằm tìm ra phương án tháo gỡ những khó khăn trong công tác tiếp công dân, giải quyết khiếu nại, tố cáo trong thi hành án dân sự.
Việc tổ chức hội nghị này nhằm tháo gỡ những vướng mắc, khó khăn trong thực tiễn công tác, góp phần bảo đảm chấp hành đúng pháp luật và hoàn thành tốt các chỉ tiêu, nhiệm vụ về thi hành án dân sự trong thời gian tới.
KIM NGỌC
Bình Luận