Triển vọng từ mô hình nuôi dúi
-
Đồng chí Hồ Thị Cẩm Đào thăm, tặng quà người có công tại thị xã Vĩnh Châu
STO - Ngày 24/7, đoàn cán bộ tỉnh Sóc Trăng do đồng chí Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, tặng quà người có công trên địa bàn thị xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng), nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
-
Đồng chí Hồ Thị Cẩm Đào tiếp xúc cử tri tại thị xã Vĩnh Châu
STO - Sáng ngày 24/7, tại Thị ủy Vĩnh Châu (Sóc Trăng), đồng chí Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh và các đại biểu HĐND tỉnh, đơn vị thị xã Vĩnh Châu có buổi tiếp xúc cử tri bằng hình thức trực tuyến với 10 điểm cầu các xã, phường trên địa bàn thị xã.
-
Bàn giao 3 nhà “Mái ấm công đoàn” cho công đoàn viên tại thị xã Vĩnh Châu
STO - Ngày 19/7, Liên đoàn Lao động thị xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng) phối hợp với Ban Quản lý chi nhánh Quỹ Xã hội từ thiện Tấm Lòng Vàng tại Long An tổ chức trao 3 nhà “Mái ấm công đoàn” cho 3 đoàn viên công đoàn. Cùng dự có lãnh đạo Liên đoàn Lao động tỉnh Long An, Liên đoàn Lao động tỉnh Sóc Trăng và lãnh đạo thị xã Vĩnh Châu.
-
Triển khai ý định Diễn tập khu vực phòng thủ huyện Châu Thành
STO - Ngày 19/7, Ban Chỉ đạo diễn tập Khu vực phòng thủ tỉnh Sóc Trăng tổ chức họp triển khai ý định Diễn tập khu vực phòng thủ huyện Châu Thành. Đại tá Trần Quốc Khởi - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Chỉ đạo Diễn tập khu vực phòng thủ tỉnh dự và chỉ đạo; Thượng tá Đinh Tấn Lợi - Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh; Đại tá Huỳnh Hoài Hận - Phó Giám đốc Công an tỉnh; thủ trưởng các cơ quan, đơn vị trực thuộc Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh.
-
Kiểm tra công vụ đột xuất tại xã Lạc Hòa và xã Vĩnh Hải
STO - Chiều ngày 26/6, đồng chí Huỳnh Văn Nam - Phó Giám đốc Sở Nội vụ Sóc Trăng làm trưởng đoàn kiểm tra công vụ của tỉnh đã kiểm tra đột xuất tại UBND xã Lạc Hòa và Vĩnh Hải, thuộc thị xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng). Tiếp và làm việc với đoàn có lãnh đạo Đảng ủy, UBND xã Lạc Hòa và Vĩnh Hải.
-
Kiến nghị hỗ trợ thị xã Vĩnh Châu phát huy thế mạnh nuôi trồng thủy sản
STO - Chiều ngày 25/6, tại thị xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng), Tổ đại biểu HĐND tỉnh đơn vị thị xã Vĩnh Châu tổ chức cuộc họp thảo luận nội dung kiến nghị đến kỳ họp thứ 22, HĐND tỉnh khóa X. Đồng chí Ngô Hùng - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thị ủy Vĩnh Châu, Tổ trưởng Tổ đại biểu chủ trì cuộc họp.
-
Đồng chí Hồ Thị Cẩm Đào dự họp Ban Chấp hành Đảng bộ thị xã Vĩnh Châu
STO - Ngày 21/6, Ban Chấp hành Đảng bộ thị xã Vĩnh Châu khóa 12 nhiệm kỳ 2020 - 2025, đã tổ chức hội nghị lần thứ 17 để đánh giá tình hình thực hiện nghị quyết 6 tháng đầu năm 2024. Dự hội nghị có đồng chí Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Sóc Trăng; lãnh đạo Văn phòng Tỉnh ủy cùng các đồng chí Ủy viên Ban Chấp hành, Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy; lãnh đạo các cơ quan Trung ương đóng trên địa bàn thị xã. Đồng chí Ngô Hùng - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thị ủy Vĩnh Châu chủ trì hội nghị.
-
Phường Vĩnh Phước phát huy mô hình điểm trong công tác hòa giải
STO - Chiều ngày 19/6, tại phường Vĩnh Phước, thị xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng), Ban Dân tộc tỉnh Sóc Trăng phối hợp với UBND thị xã Vĩnh Châu tổ chức Hội nghị tổng kết đánh giá kết quả thực hiện Mô hình điểm về tuyên truyền, phổ biến pháp luật trong vùng đồng bào dân tộc thiểu số. Dự hội nghị có các đồng chí: Thạch Thị Kế Rin - Phó Trưởng Ban Dân tộc tỉnh; Trần Trí Vân - Phó Chủ tịch UBND thị xã Vĩnh Châu.
-
Phát huy chức năng giám sát và phản biện xã hội
STO - Giai đoạn 2019 - 2024, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thị xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng) đã chủ trì và phối hợp với các cơ quan triển khai nhiều chương trình, hoạt động giám sát và phản biện xã hội. Đồng thời, công tác mặt trận thường xuyên được đổi mới, nội dung và phương thức thực hiện theo hướng dân chủ, sát với tình hình thực tế địa phương.
-
Các dân tộc thiểu số đoàn kết xây dựng thị xã Vĩnh Châu đạt đô thị loại III
STO - Sáng ngày 13/6, tại Thị ủy Vĩnh Châu (Sóc Trăng) đã diễn ra Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số lần thứ IV năm 2024. Dự đại hội có các đồng chí: Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Ngô Hùng - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thị ủy Vĩnh Châu; Lâm Sách - Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; Lý Rotha - Tỉnh ủy viên, Trưởng Ban Dân tộc tỉnh; các đồng chí trong Ban Thường vụ, Ban Chấp hành Đảng bộ thị xã Vĩnh Châu; 150 đại biểu chính thức đại diện cho các dân tộc thiểu số trên địa bàn thị xã Vĩnh Châu.
-
Thị xã Vĩnh Châu phát triển toàn diện vùng đồng bào dân tộc thiểu số
STO - Là địa phương có đông đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS), thị xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng) đã tập trung thực hiện phát triển kinh tế gắn với giải quyết tốt các vấn đề xã hội, giảm nghèo bền vững. Đồng thời, tập trung xây dựng đội ngũ cán bộ người DTTS để đưa chủ trương, nghị quyết của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước đến gần hơn với đồng bào.
-
Nhiều chợ hạng 3 tại thị xã Vĩnh Châu cần đầu tư nâng cấp
STO - Ngày 12/6, đoàn khảo sát của Sở Công Thương tỉnh do đồng chí Đặng Thành Sơn - Giám đốc Sở Công Thương làm trưởng đoàn đã có buổi khảo sát và làm việc với UBND thị xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng) về kết quả thực hiện công tác quản lý, phát triển chợ trên địa bàn.
-
Đại biểu HĐND 3 cấp tiếp xúc cử tri tại xã Vĩnh Hải
STO - Chiều ngày 11/6, đồng chí Ngô Hùng - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy Sóc Trăng, Bí thư Thị ủy Vĩnh Châu, cùng đại biểu HĐND thị xã Vĩnh Châu, đại biểu HĐND xã Vĩnh Hải (thị xã Vĩnh Châu) đã có buổi tiếp xúc cử tri xã Vĩnh Hải tại Nhà văn hóa xã Vĩnh Hải.
-
Giám sát kết quả giải quyết kiến nghị của cử tri trên địa bàn thị xã Vĩnh Châu
STO - Sáng ngày 10/6, đoàn giám sát của HĐND tỉnh Sóc Trăng do đồng chí Lê Văn Hiểu - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh làm trưởng đoàn có buổi giám sát kết quả giải quyết kiến nghị của cử tri trên địa bàn thị xã Vĩnh Châu. Cùng đi có lãnh đạo các sở, ban ngành có liên quan, lãnh đạo HĐND, UBND thị xã Vĩnh Châu.
-
Trồng rừng hưởng ứng “Ngày Môi trường thế giới 5/6” và Đề án “Trồng 1 tỷ cây xanh giai đoạn 2021 - 2025”
STO - Ngày 5/6, tại xã Lai Hòa, thị xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng), Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Sóc Trăng phối hợp UBND thị xã Vĩnh Châu tổ chức Lễ phát động và Trồng rừng hưởng ứng “Ngày Môi trường thế giới 5/6” và Đề án “Trồng 1 tỷ cây xanh giai đoạn 2021 - 2025”. Đến dự có các đồng chí: Trần Trọng Khiêm - Phó Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn; lãnh đạo Quỹ Cộng đồng phòng tránh thiên tai, Ngân hàng BIDV Chi nhánh Sóc Trăng.
-
Tập trung phát huy khối đại đoàn kết toàn dân tộc, nhiệm kỳ 2024 - 2029
STO - Sáng ngày 4/6, tại Thị ủy Vĩnh Châu (Sóc Trăng) đã diễn ra Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thị xã Vĩnh Châu lần thứ XII, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Dự đại hội có các đồng chí: Dương Sà Kha - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh; Ngô Hùng - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thị ủy; Lý Bình Cang - Tỉnh ủy viên, Bí thư Đảng ủy Khối các cơ quan và doanh nghiệp; Âu Văn Dự - Giám đốc Công ty Trách nhiệm hữu hạn Một thành viên Xổ số kiến thiết Sóc Trăng; lãnh đạo Thị ủy, HĐND, UBND thị xã Vĩnh Châu và 185 đại biểu chính thức của đại hội.
-
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thị xã Vĩnh Châu - Dấu ấn một nhiệm kỳ
STO - Nhiệm kỳ 2019 - 2024, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thị xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng) đã phát huy tốt vai trò là tổ chức tập hợp, phát huy sức mạnh khối đại đoàn kết, vận động các tầng lớp nhân dân phát huy truyền thống cách mạng. Nhiều hoạt động tạo sự lan tỏa sâu rộng, là nền tảng vững chắc để tăng tốc, bứt phá cho nhiệm kỳ mới.
-
Thị xã Vĩnh Châu phát huy giá trị tích cực những điển hình tiêu biểu
STO - Thực hiện việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, thị xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng) đã tạo sự chuyển biến tích cực về nhận thức và hành động trong các tầng lớp nhân dân. Từ đó, xuất hiện nhiều điển hình tiêu biểu ở các lĩnh vực, góp phần thúc đẩy phong trào thi đua yêu nước, thực hiện thắng lợi nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.
-
Thị xã Vĩnh Châu tiếp tục rà soát, chuẩn bị chu đáo cho Đại hội các dân tộc thiểu số
STO - Sáng ngày 23/5, đoàn kiểm công tác chuẩn bị Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số cấp huyện do đồng chí Lý Rotha - Tỉnh ủy viên, Trưởng Ban Dân tộc tỉnh, Trưởng đoàn kiểm tra và các thành viên có buổi làm việc với thị xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng). Tiếp đoàn có đồng chí Trần Trí Vân - Thị ủy viên, Phó Chủ tịch UBND thị xã và các ngành liên quan.