STO - Chiều ngày 22/9, đồng chí Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Sóc Trăng đã đến dự lễ bàn giao nhà ở cho hộ nghèo khó khăn về nhà ở trên địa bàn xã An Hiệp, huyện Châu Thành (Sóc Trăng), do Ban Chỉ đạo vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo khó khăn về nhà ở của tỉnh Sóc Trăng phối hợp với huyện Châu Thành tổ chức. Cùng dự có đại diện lãnh đạo Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh; lãnh đạo huyện Châu Thành và chính quyền địa phương.
Đoàn đến bàn giao nhà cho hộ bà Châu Thị Tư, ngụ ấp Bưng Tróp A, xã An Hiệp, huyện Châu Thành (Sóc Trăng). Ảnh: THẠCH PÍCH
Đoàn đã đến bàn giao nhà ở cho hộ bà Châu Thị Tư và hộ bà Thái Thị Thanh Bình cùng ngụ ấp Bưng Tróp A, xã An Hiệp, huyện Châu Thành. Các hộ đều có hoàn cảnh khó khăn, bức xúc về nhà ở; mỗi căn nhà có diện tích gần 40m2 đảm bảo 3 cứng: nền cứng, tường cứng và mái cứng, tổng kinh phí xây dựng mỗi căn là hơn 50 triệu đồng; trong đó, Nhà nước hỗ trợ 50 triệu đồng, số tiền còn lại do gia đình đóng góp.
Đồng chí Hồ Thị Cẩm Đào đã thăm hỏi sức khỏe, tình hình đời sống kinh tế và gửi lời chúc mừng các hộ gia đình nhận được căn nhà mới khang trang; đồng thời, động viên gia đình cố gắng làm ăn, phấn đấu thoát nghèo, ổn định cuộc sống và đón lễ Sene ĐôlTa cổ truyền của đồng bào Khmer thật đầm ấm, vui tươi dưới căn nhà mới.
Dịp này, lãnh đạo tỉnh cùng lãnh đạo địa phương đã gửi tặng những phần quà chia sẻ niềm vui cùng các gia đình.
THẠCH PÍCH
Bình Luận