Công tác tuyên giáo của Thành ủy Sóc Trăng đạt được nhiều kết quả nổi bật
-
Thành phố Sóc Trăng tổ chức Lễ viếng Tượng đài chiến thắng Mậu Thân 1968 Tiểu đoàn Phú Lợi anh hùng
STO - Sáng ngày 25/7, Thành ủy - HĐND - UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam thành phố Sóc Trăng tổ chức Lễ viếng Tượng đài chiến thắng Mậu Thân 1968 Tiểu đoàn Phú Lợi anh hùng, nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024). Đến dự có đồng chí Thái Đăng Khoa - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thành ủy Sóc Trăng; các đồng chí là ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy; Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố; thủ trưởng các phòng, ban ngành thành phố; lãnh đạo Đảng ủy - UBND 10 phường và các cô chú là cán bộ, chiến sĩ của Tiểu đoàn Phú Lợi năm xưa.
-
Thông qua đồ án Quy hoạch phân khu Khu vực trung tâm thành phố Sóc Trăng
STO - Chiều ngày 22/7, tại UBND tỉnh Sóc Trăng, đồng chí Lâm Hoàng Nghiệp - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh chủ trì cuộc họp thông qua đồ án Quy hoạch phân khu Khu vực trung tâm thành phố Sóc Trăng, tỉnh Sóc Trăng, tỷ lệ 1/2.000. Cùng dự có lãnh đạo các sở, ngành tỉnh có liên quan.
-
Tổ chức ngày hội Thanh niên với văn hóa giao thông năm 2024
STO - Sáng ngày 18/7, tại Trung tâm Văn hóa - Thể thao - Truyền thanh thành phố Sóc Trăng (Sóc Trăng), Thành đoàn Sóc Trăng tổ chức ngày hội Thanh niên với văn hóa giao thông năm 2024. Dự ngày hội có đồng chí Nguyễn Trần Anh Duy - Bí thư Thành đoàn và đông đảo đoàn viên, thanh niên trên địa bàn thành phố.
-
Tình hình kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm có nhiều chuyển biến tích cực
STO - Sáng ngày 11/7, tại UBND thành phố Sóc Trăng đã diễn ra Hội nghị sơ kết tình hình kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm 2024 và đề ra phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm. Đồng chí Trần Văn Trí - Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND thành phố Sóc Trăng chủ trì hội nghị; tham dự còn có lãnh đạo các phòng, ban ngành thành phố và UBND 10 phường.
-
Thành phố Sóc Trăng gặp nhiều khó khăn trong thực hiện hoạt động văn hóa và du lịch
STO - Chiều ngày 8/7, đoàn công tác thành phố Sóc Trăng do đồng chí Thái Đăng Khoa - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thành ủy Sóc Trăng làm trưởng đoàn đến làm việc với lãnh đạo Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Sóc Trăng để báo cáo những khó khăn và đề xuất, kiến nghị trong thực hiện hoạt động văn hóa và du lịch trên địa bàn thành phố. Tiếp và làm việc với đoàn có đồng chí Trần Minh Lý - Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch; Ban Giám đốc và lãnh đạo các phòng chuyên môn của Sở.
-
Công an thành phố Sóc Trăng trao thẻ Căn cước cho 10 công dân đang cư trú trên địa bàn
STO - Chiều ngày 5/7, Công an thành phố Sóc Trăng tổ chức trao thẻ Căn cước cho 10 công dân đang cư trú trên địa bàn thành phố. Đến dự có Thượng tá Phan Thanh Sơn - Phó trưởng Công an thành phố Sóc Trăng; đại diện chỉ huy các đội nghiệp vụ, Công an 10 phường.
-
Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam thành phố Sóc Trăng lần thứ VII, nhiệm kỳ 2024 - 2029 thành công tốt đẹp
STO - Chiều ngày 5/7, tại Trung tâm Chính trị thành phố Sóc Trăng (Sóc Trăng) đã diễn ra Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam thành phố Sóc Trăng lần thứ VII, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Đến dự có các đồng chí: Nguyễn Văn Quận - nguyên Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy; nguyên Bí thư Thành ủy; Đoàn Chí Hải - Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh; Nguyễn Thị Kiều Linh - Phó Bí thư Thường trực Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố; các đồng chí lãnh đạo một số phòng, ban ngành thành phố và 131 đại biểu đại diện cho hơn 20.000 thanh niên trên địa bàn thành phố Sóc Trăng.
-
Sớm khởi công nạo vét các kênh, rạch trên địa bàn thành phố
STO - Ngày 3/7, tại Thành ủy Sóc Trăng đã diễn ra Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố Sóc Trăng lần thứ 18 (khóa XII) mở rộng để đánh giá tình hình kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh, xây dựng hệ thống chính trị quý II/2024 và đề ra phương hướng, nhiệm vụ thời gian tới. Đồng chí Thái Đăng Khoa - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thành ủy Sóc Trăng chủ trì hội nghị. Tham dự hội nghị còn có đồng chí Võ Văn Chiêu - Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy và các đồng chí Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố Sóc Trăng.
-
Thành phố Sóc Trăng tiếp tục tập trung đẩy nhanh tiến độ giải phóng mặt bằng
STO - Chiều ngày 2/7, tại Thành ủy Sóc Trăng, Ban Thường vụ Thành ủy tổ chức họp thường lệ tháng 6, thảo luận và cho ý kiến một số nội dung quan trọng. Đồng chí Thái Đăng Khoa - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thành ủy Sóc Trăng chủ trì cuộc họp.
-
Thành phố Sóc Trăng tổ chức hội thi đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP đợt 1 năm 2024
STO - Sáng ngày 27/6, tại UBND thành phố Sóc Trăng đã diễn ra Hội thi đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP thành phố Sóc Trăng đợt 1 năm 2024. Đến dự có các đồng chí: Châu Kiến Tường - Phó Chủ tịch UBND thành phố; Đào Ngọc Ngưng - Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố; lãnh đạo phòng kinh tế, các thành viên hội đồng và đại diện chủ thể có sản phẩm tham gia đợt này.
-
Giám sát việc thực hiện công tác giám định, định giá tài sản trong tố tụng hình sự tại Thành ủy Sóc Trăng
STO - Chiều ngày 26/6, tại Thành ủy Sóc Trăng, đoàn giám sát của Ban Chỉ đạo phòng, chống tham nhũng tỉnh Sóc Trăng do đồng chí Lê Nguyễn Trường Sơn - Phó Viện trưởng phụ trách Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh làm trưởng đoàn có buổi làm việc với Ban Thường vụ Thành ủy để giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện công tác giám định, định giá tài sản trong tố tụng hình sự. Tiếp và làm việc với đoàn có đồng chí Thái Đăng Khoa - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thành ủy Sóc Trăng cùng thành viên Ban Thường vụ Thành ủy, đại diện lãnh đạo cơ quan có liên quan.
-
Tổ chức thành công Đại hội thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” lần thứ VII
STO - Sáng ngày 25/6, tại Trung tâm Chính trị thành phố Sóc Trăng, Hội Cựu chiến binh thành phố Sóc Trăng tổ chức Đại hội thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” lần thứ VII, giai đoạn 2019 - 2024. Đến dự có các đồng chí Thái Đăng Khoa - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thành ủy Sóc Trăng; Lê Trung Hậu - Chủ tịch Hội Cựu chiến binh tỉnh; lãnh đạo các ban ngành, đoàn thể thành phố Sóc Trăng cùng 180 đại biểu chính chức.
-
Trung tâm Y tế thành phố Sóc Trăng tích cực chăm sóc sức khỏe nhân dân
STO - Xác định công tác chăm sóc sức khỏe ban đầu cho nhân dân là nhiệm vụ quan trọng, thời gian qua, đội ngũ cán bộ, viên chức, nhân viên Trung tâm Y tế thành phố Sóc Trăng (Sóc Trăng) luôn nỗ lực thực hiện tốt lời dạy của Bác Hồ “Lương y như từ mẫu”, tích cực phòng, chống dịch bệnh, hoàn thành các chỉ tiêu, mục tiêu y tế đặt ra hằng năm.
-
Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số thành phố Sóc Trăng lần thứ IV thành công tốt đẹp
STO - Sáng ngày 21/6, tại Trung tâm Chính trị thành phố Sóc Trăng (Sóc Trăng) đã diễn ra Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số thành phố Sóc Trăng lần thứ IV năm 2024. Đến dự có các đồng chí: Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Nguyễn Văn Khởi - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Võ Thanh Quang - Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Dân vận Tỉnh ủy; cùng lãnh đạo các sở, ban ngành cấp tỉnh; lãnh đạo Thành ủy, HĐND, UBND, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố và 150 đại biểu chính thức.
-
Thành phố Sóc Trăng thiết thực chăm lo đời sống đồng bào dân tộc thiểu số
STO - Thấm nhuần quan điểm của Đảng về công tác dân tộc, thời gian qua, Thành ủy, UBND thành phố Sóc Trăng (Sóc Trăng) đã lãnh đạo, chỉ đạo có hiệu quả việc thực hiện các chính sách dân tộc, qua đó, thiết thực chăm lo đời sống đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS), góp phần nâng cao hiệu quả công tác an sinh xã hội trên địa bàn.
-
Ban Thường vụ Thành ủy Sóc Trăng thành lập Ban Chỉ đạo cải cách hành chính thành phố Sóc Trăng
STO - Ngày 10/6, Ban Thường vụ Thành ủy Sóc Trăng ban hành Quyết định số 1845-QĐ/TU thành lập Ban Chỉ đạo cải cách hành chính thành phố Sóc Trăng do đồng chí Thái Đăng Khoa - Tỉnh ủy viên, Bí thư Thành ủy Sóc Trăng làm trưởng ban.
-
Thành phố Sóc Trăng sẵn sàng tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số lần thứ IV
STO - Chiều ngày 6/6, tại UBND thành phố Sóc Trăng (Sóc Trăng), đoàn kiểm tra công tác chuẩn bị Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số cấp huyện do đồng chí Lý Rotha - Tỉnh ủy viên, Trưởng Ban Dân tộc tỉnh, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Chỉ đạo Đại hội tỉnh Sóc Trăng làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với UBND thành phố Sóc Trăng. Cùng tham gia đoàn có lãnh đạo các sở, ban ngành tỉnh. Tiếp và làm việc với đoàn có đồng chí Dương Thị Ngọc Diễm - Phó Chủ tịch UBND thành phố và lãnh đạo các phòng, ban ngành thành phố Sóc Trăng.
-
Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố Sóc Trăng thành công tốt đẹp
STO - Ngày 5/6, tại Trung tâm Chính trị thành phố Sóc Trăng đã diễn ra Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố Sóc Trăng lần thứ XIII, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Đến dự đại hội có các đồng chí: Dương Sà Kha - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Sóc Trăng; Đỗ Tấn Hậu - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh; Nguyễn Thị Kiều Linh - Phó Bí thư Thường trực Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố; các đồng chí trong Ban Thường vụ Thành ủy, Ban Chấp hành Đảng bộ và các ban, ngành, đoàn thể thành phố Sóc Trăng, cùng 157 đại biểu chính thức.
-
Hướng tới một nhiệm kỳ “Đoàn kết, dân chủ, đổi mới và phát triển”
STO - Trong nhiệm kỳ 2019 - 2024, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc (MTTQ) Việt Nam thành phố Sóc Trăng (Sóc Trăng) xây dựng và tổ chức triển khai thực hiện có hiệu quả chương trình phối hợp thống nhất hành động. Đồng thời, phối hợp chặt chẽ với chính quyền cùng các tổ chức thành viên đổi mới nội dung, phương thức vận động phù hợp, tạo sự đồng thuận trong nhân dân, mở rộng khối đại đoàn kết toàn dân tộc, góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của Đảng bộ thành phố.