Bàn giao 4 căn nhà chữ thập đỏ cho hộ có hoàn cảnh khó khăn
-
Tặng sữa dinh dưỡng cho trên 500 người cao tuổi trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng
STO - Sáng ngày 19/7, tại UBND Phường 2, thành phố Sóc Trăng, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng phối hợp Ban Đại diện Hội Người cao tuổi tỉnh Sóc Trăng tổ chức chương trình "Dinh dưỡng cho người cao tuổi có hoàn cảnh khó khăn" do Công ty Cổ phần Thực phẩm dinh dưỡng Nutifood tài trợ. Đến dự có Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ tỉnh Đỗ Văn Tuấn, đại diện nhà tài trợ.
-
Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng thực hiện đạt kết quả nổi bật trong lĩnh vực công tác xã hội
STO - Sáng ngày 8/7, tại Hội Chữ thập đỏ tỉnh đã diễn ra Hội nghị Ban Chấp hành Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng lần thứ VII nhằm sơ kết công tác hội và phong trào chữ thập đỏ 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm những tháng cuối năm 2024. Đến dự có các đồng chí: Phan Văn Sáu - Phó Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy; Đỗ Văn Tuấn - Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ tỉnh và các đồng chí Ủy viên Ban Chấp hành Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng.
-
Bàn giao 11 căn nhà chữ thập đỏ cho hộ có hoàn cảnh khó khăn
STO - Sáng ngày 7/7, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng phối hợp Hội Chữ thập đỏ huyện Thạnh Trị tổ chức Lễ bàn giao 11 căn nhà chữ thập đỏ cho các hộ có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở thuộc huyện Thạnh Trị, huyện Kế Sách, huyện Mỹ Tú và thị xã Ngã Năm (Sóc Trăng). Đến dự có đồng chí Đỗ Văn Tuấn - Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ tỉnh; lãnh đạo hội chữ thập đỏ các huyện, thị xã và chính quyền địa phương.
-
Kết nối Chương trình “Khát vọng sống” hỗ trợ hộ khó khăn ở huyện Châu Thành
STO - Sáng ngày 3/7, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng phối hợp với Chương trình truyền hình nhân đạo “Khát vọng sống” tổ chức chương trình hỗ trợ cho gia đình bà Tạ Thị Thu Vân, ấp Phú Thành A, xã Phú Tâm, huyện Châu Thành (Sóc Trăng).
-
Trao 320 phần quà cho người nghèo, nạn nhân chất độc da cam
STO - Sáng ngày 2/7, tại Nhà văn hóa phường Khánh Hòa (thị xã Vĩnh Châu), Hội Chữ thập đỏ thị xã Vĩnh Châu (Sóc Trăng) tổ chức chương trình tặng quà cho các hộ nghèo, nạn nhân chất độc da cam, người mù, người khuyết tật trên địa bàn thị xã Vĩnh Châu. Đến dự có lãnh đạo Hội Chữ thập đỏ thị xã Vĩnh Châu, chính quyền địa phương và mạnh thường quân.
-
Tặng nhà chữ thập đỏ cho ông Trần Văn Tám ở xã Vĩnh Quới, thị xã Ngã Năm
STO - Sáng ngày 29/6, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng phối hợp Hội Chữ thập đỏ thị xã Ngã Năm tổ chức lễ bàn giao nhà chữ thập đỏ cho ông Trần Văn Tám ở xã Vĩnh Quới, thị xã Ngã Năm (Sóc Trăng). Đến dự có đồng chí Đỗ Văn Tuấn - Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ tỉnh; lãnh đạo Hội Chữ thập đỏ thị xã Ngã Năm và chính quyền địa phương.
-
Hành trình Đỏ “Giọt hồng trên đất Châu Thành”
STO - Chương trình Hành trình Đỏ lần thứ XII, với chủ đề “Giọt hồng trên đất Châu Thành” và tôn vinh những người hiến máu tình nguyện tiêu biểu năm 2024 đã diễn ra vào sáng ngày 26/6, tại UBND huyện Châu Thành (Sóc Trăng), do Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh phối hợp với Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Châu Thành tổ chức. Đến dự có các đồng chí: Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Chủ tịch danh dự Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng; Phạm Anh Minh - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Châu Thành; lãnh đạo các sở, ban ngành tỉnh.
-
Khánh thành cầu Hai Nhuận trị giá trên 240 triệu đồng
STO - Sáng ngày 24/6, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng phối hợp Hội Chữ thập đỏ thị xã Ngã Năm tổ chức Lễ khánh thành cầu nông thôn tại khóm Vĩnh Trung, Phường 3, thị xã Ngã Năm (Sóc Trăng). Dự lễ khánh thành có các đồng chí: Vũ Thanh Lưu - Phó Chủ tịch Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam; Đỗ Văn Tuấn - Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ tỉnh; Võ Minh Thắng - Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã Ngã Năm; cùng nhà tài trợ, chính quyền địa phương.
-
Hội nghị tuyên truyền viên vận động hiến máu tình nguyện
STO - Sáng ngày 22/6, tại Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng đã diễn ra Hội nghị tuyên truyền viên vận động hiến máu tình nguyện năm 2024. Đến dự có Bác sĩ Chuyên khoa II Đỗ Văn Tuấn - Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng.
-
Tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện huyện Mỹ Xuyên đợt 2 năm 2024
STO - Sáng ngày 19/6, tại Trường Trung học phổ thông Hòa Tú (huyện Mỹ Xuyên), Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Mỹ Xuyên (Sóc Trăng), Bệnh viện Huyết học và Truyền máu thành phố Cần Thơ phối hợp tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 2 năm 2024.
-
Lan tỏa những tấm gương tích cực trong phong trào hiến máu tình nguyện
STO - Thời gian qua, phong trào hiến máu tình nguyện (HMTN) ngày càng phát triển trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng, thu hút đông đảo tình nguyện viên tham gia. Từ phong trào đã xuất hiện những tấm gương tích cực, đáng trân trọng với hàng chục lần hiến máu. Ngoài việc tham gia hiến máu, họ còn tích cực tuyên truyền, vận động, lan tỏa sâu rộng tinh thần hiến máu vì cộng đồng đến mọi người, góp phần cung cấp đủ nguồn máu cho các cơ sở khám, chữa bệnh.
-
Tôn vinh 143 tình nguyện viên hiến máu tiêu biểu tỉnh Sóc Trăng năm 2024
STO - Sáng ngày 15/6, tại Trung tâm hội nghị Toàn Thịnh (thành phố Sóc Trăng), Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh Sóc Trăng tổ chức Hội nghị tôn vinh những người hiến máu tình nguyện tiêu biểu năm 2024. Đến dự có các đồng chí: Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Huỳnh Thị Diễm Ngọc - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo các sở, ban ngành và các tình nguyện viên hiến máu tiêu biểu tỉnh Sóc Trăng năm 2024.
-
Ra mắt Đội ứng phó thiên tai, thảm họa tỉnh Sóc Trăng
STO - Sáng ngày 10/6, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng phối hợp với Ban Quản lý dự án Trung ương tổ chức Lễ công bố quyết định thành lập và ra mắt Đội ứng phó thiên tai, thảm họa tỉnh Sóc Trăng, tại Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng. Đến dự có các đồng chí: Vũ Thanh Lưu - Phó Chủ tịch Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam; Huỳnh Thị Diễm Ngọc - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Sóc Trăng; đại diện các sở, ngành tỉnh có liên quan, cùng các đồng chí là lãnh đạo Hội Chữ thập đỏ tỉnh, huyện, thị xã, thành phố.
-
Tiếp thêm nguồn máu vào ngân hàng máu cứu người
STO - Ngày 7/6, Công an tỉnh Sóc Trăng, Hội Chữ thập đỏ tỉnh phối hợp Bệnh viện Huyết học và Truyền máu thành phố Cần Thơ tổ chức Chương trình hiến máu tình nguyện "Một giọt máu - Triệu tấm lòng" năm 2024 tại Bệnh xá Công an tỉnh Sóc Trăng.
-
Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng trao 100 xe lăn, xe lắc cho người khuyết tật
STO - Sáng ngày 7/6, tại Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng đã diễn ra chương trình trao xe lăn, xe lắc cho người khuyết tật trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng. Đến dự có đồng chí Đỗ Văn Tuấn - Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ tỉnh; đại diện nhà tài trợ và đối tượng được nhận xe.
-
Tháng Nhân đạo - Tháng của những hoạt động thiện nguyện
STO - Với chủ đề “Hành trình nhân đạo - Trao nhận yêu thương”, Tháng Nhân đạo năm 2024 (diễn ra từ ngày 1 - 31/5) được hội chữ thập đỏ các cấp trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng triển khai với nhiều hoạt động ý nghĩa và thiết thực, nhằm lan tỏa các giá trị nhân đạo, đây cũng là đợt hỗ trợ cao điểm cho các đối tượng dễ bị tổn thương trong cộng đồng.
-
Hội Chữ thập đỏ tỉnh trao học bổng cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn
STO - Sáng ngày 17/5, tại Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng diễn ra buổi lễ trao học bổng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn. Lãnh đạo Hội Chữ thập đỏ tỉnh, Hội Chữ thập đỏ thành phố Sóc Trăng, nhà tài trợ và học sinh dự buổi lễ.
-
Có 150 lượt cán bộ, đoàn viên công đoàn tham gia hiến máu tình nguyện
STO - Ngày 12/5, tại Công đoàn Viên chức tỉnh Sóc Trăng đã diễn ra Ngày hội hiến máu tình nguyện. Đông đảo cán bộ, đoàn viên, công chức, viên chức, người lao động đến tham gia hiến máu.
-
Khởi công xây nhà chữ thập đỏ tại xã Mỹ Phước
STO - Sáng ngày 10/5, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Sóc Trăng phối hợp Hội Chữ thập đỏ huyện Mỹ Tú tổ chức lễ khởi công xây nhà chữ thập đỏ cho gia đình anh Nguyễn Mẫn Đạt, ấp Phước Thọ A, xã Mỹ Phước, huyện Mỹ Tú (Sóc Trăng). Đến dự lễ khởi công có đồng chí Thái Kim Phượng - Phó Chủ tịch Hội chữ thập đỏ tỉnh, lãnh đạo Hội Chữ thập đỏ huyện Mỹ Tú và chính quyền địa phương.