STO - Nắng nóng kỷ lục, nhu cầu sử dụng điện tăng cao, hóa đơn tiền điện gia tăng là nỗi lo của đa số gia đình. Vậy có những cách tiết kiệm điện nào?
Công ty Điện lực Sóc Trăng
STO - Nắng nóng kỷ lục, nhu cầu sử dụng điện tăng cao, hóa đơn tiền điện gia tăng là nỗi lo của đa số gia đình. Vậy có những cách tiết kiệm điện nào?
Công ty Điện lực Sóc Trăng
STO - Thời gian qua, tuy đã có mưa nhưng lượng mưa vẫn ít, hiện tượng nắng nóng tại khu vực Nam Bộ vẫn còn diễn ra và nhiệt độ trung bình tăng cao so với các năm trước. Thời tiết nắng nóng dễ xảy ra cháy nổ, các vụ việc về cháy nổ nguyên nhân do sự cố về điện chiếm tỷ lệ cao gần đây.
STO - Chiều ngày 20/6, tại Công ty Điện lực Sóc Trăng đã diễn ra buổi họp mặt giữa công ty với các cơ quan thông tấn, báo chí nhân dịp kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925 - 21/6/2024).
STO - Căn cứ theo kế hoạch của Ban Chỉ đạo thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024 tỉnh Sóc Trăng, về việc tổ chức Kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024 tỉnh Sóc Trăng, Công ty Điện lực Sóc Trăng lập phương án cung cấp điện an toàn, ổn định, liên tục phục vụ cho kỳ thi.
STO - Trong những ngày qua, Công ty Điện lực Sóc Trăng đã tích cực hỗ trợ thi công dự án đường dây 500kV Quảng Trạch - Phố Nối, được giao nhiệm vụ thi công xây lắp cột thép hình số trụ 171 tại xã Đông Hoàng, huyện Đông Sơn, tỉnh Thanh Hóa. Đến nay, đơn vị này đã làm được một số hạng mục liên quan và đang nỗ lực với các phần việc tiếp theo…
STO - Sáng ngày 9/6, tại Công ty Điện lực Sóc Trăng, đoàn công tác cán bộ, công nhân Công ty Điện lực Sóc Trăng đã xung kích lên đường hỗ trợ công trường Dự án Đường dây 500kV mạch 3 từ Quảng Trạch đến Phố Nối. Đồng chí Võ Văn Tư - Giám đốc Công ty Điện lực Sóc Trăng và đồng chí Nguyễn Hữu Nhơn - Phó Giám đốc, kiêm Chủ tịch Công đoàn cơ sở Công ty Điện lực Sóc Trăng, cùng lãnh đạo các đơn vị trực thuộc đã đến động viên anh, em cán bộ, công nhân.
STO - Đoàn công tác Công ty Điện lực Sóc Trăng do ông Võ Văn Tư - Giám đốc Công ty Điện lực Sóc Trăng và ông Nguyễn Hữu Nhơn - Phó Giám đốc, kiêm Chủ tịch Công đoàn cơ sở Công ty Điện lực Sóc Trăng và lãnh đạo các đơn vị trực thuộc công ty đã đến hiện trường thăm hỏi, động viên đội xung kích tại công trường Dự án Đường dây 500kV mạch 3 từ Quảng Trạch đến Phố Nối tại vị trí trụ VT171 thuộc xã Đông Hoàng, huyện Đông Sơn (Thanh Hóa).
STO - Trong những năm qua, bên cạnh nỗ lực đảm bảo cung ứng điện ổn định phục vụ cho nhu cầu phát triển kinh tế - xã hội và đời sống của nhân dân, Công ty Điện lực Sóc Trăng rất cầu thị trong việc tiếp nhận và giải quyết các ý kiến, kiến nghị của cử tri trên địa bàn tỉnh về lĩnh vực hoạt động điện lực, đáp ứng yêu cầu của cử tri và khách hàng sử dụng điện trên địa bàn.
STO - Ngày 30/5/2024, Công ty Điện lực Sóc Trăng (PC Sóc Trăng) đã cử 12 người là những kỹ sư, công nhân lao động đảm bảo sức khỏe, trẻ, có tay nghề và trình độ chuyên môn nghiệp vụ cao xuất phát lên đường tham gia đội xung kích hỗ trợ thi công Dự án đường dây 500kV mạch 3 từ Quảng Trạch đến Phố Nối.
STO - Sáng 24/5, tại thị xã Ngã Năm đã diễn ra buổi diễn tập sự cố phục vụ công tác phòng chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn cấp Khu vực 4, năm 2024 gồm Công ty Điện lực các tỉnh: Sóc Trăng, Hậu Giang, Bạc Liêu và Cà Mau. Tham dự có đại diện Tổng Công ty Điện lực miền Nam; lãnh đạo ban, ngành, địa phương cùng lãnh đạo Công ty Điện lực các tỉnh: Sóc Trăng, Hậu Giang, Bạc Liêu, Cà Mau.
STO - Chiều 16/5, tại Công ty Điện lực Sóc Trăng đã diễn ra lễ ký kết quy chế phối hợp giữa Công ty Điện lực Sóc Trăng và Sở Công Thương về việc tăng cường tiết kiệm điện giai đoạn 2023 - 2025 và các năm tiếp theo trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng. Dự buổi lễ có đại diện Tổng công ty Điện lực miền Nam; lãnh đạo 2 đơn vị và phòng kinh tế, phòng kinh tế - hạ tầng các huyện, thị xã, thành phố Sóc Trăng.
Bình Luận