Đảm bảo an toàn phòng cháy, chữa cháy trong sử dụng điện
-
Họp mặt các cơ quan thông tấn, báo chí nhân kỷ niệm ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam 21/6
STO - Chiều ngày 20/6, tại Công ty Điện lực Sóc Trăng đã diễn ra buổi họp mặt giữa công ty với các cơ quan thông tấn, báo chí nhân dịp kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925 - 21/6/2024).
-
Đảm bảo cấp điện ổn định cho kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024
STO - Căn cứ theo kế hoạch của Ban Chỉ đạo thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024 tỉnh Sóc Trăng, về việc tổ chức Kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024 tỉnh Sóc Trăng, Công ty Điện lực Sóc Trăng lập phương án cung cấp điện an toàn, ổn định, liên tục phục vụ cho kỳ thi.
-
Những lá thư “tình nguyện” tham gia lực lượng xung kích cho công trường đường dây 500kV Quảng Trạch - Phố Nối
STO - Trong những ngày qua, Công ty Điện lực Sóc Trăng đã tích cực hỗ trợ thi công dự án đường dây 500kV Quảng Trạch - Phố Nối, được giao nhiệm vụ thi công xây lắp cột thép hình số trụ 171 tại xã Đông Hoàng, huyện Đông Sơn, tỉnh Thanh Hóa. Đến nay, đơn vị này đã làm được một số hạng mục liên quan và đang nỗ lực với các phần việc tiếp theo…
-
Cán bộ, công nhân Công ty Điện lực Sóc Trăng xung kích lên đường hỗ trợ công trường Dự án Đường dây 500kV mạch 3
STO - Sáng ngày 9/6, tại Công ty Điện lực Sóc Trăng, đoàn công tác cán bộ, công nhân Công ty Điện lực Sóc Trăng đã xung kích lên đường hỗ trợ công trường Dự án Đường dây 500kV mạch 3 từ Quảng Trạch đến Phố Nối. Đồng chí Võ Văn Tư - Giám đốc Công ty Điện lực Sóc Trăng và đồng chí Nguyễn Hữu Nhơn - Phó Giám đốc, kiêm Chủ tịch Công đoàn cơ sở Công ty Điện lực Sóc Trăng, cùng lãnh đạo các đơn vị trực thuộc đã đến động viên anh, em cán bộ, công nhân.
-
Lãnh đạo Công ty Điện lực Sóc Trăng thăm hỏi, động viên đội xung kích thi công đường dây 500kV mạch 3
STO - Đoàn công tác Công ty Điện lực Sóc Trăng do ông Võ Văn Tư - Giám đốc Công ty Điện lực Sóc Trăng và ông Nguyễn Hữu Nhơn - Phó Giám đốc, kiêm Chủ tịch Công đoàn cơ sở Công ty Điện lực Sóc Trăng và lãnh đạo các đơn vị trực thuộc công ty đã đến hiện trường thăm hỏi, động viên đội xung kích tại công trường Dự án Đường dây 500kV mạch 3 từ Quảng Trạch đến Phố Nối tại vị trí trụ VT171 thuộc xã Đông Hoàng, huyện Đông Sơn (Thanh Hóa).
-
Kịp thời giải quyết các ý kiến, kiến nghị của cử tri trên địa bàn tỉnh
STO - Trong những năm qua, bên cạnh nỗ lực đảm bảo cung ứng điện ổn định phục vụ cho nhu cầu phát triển kinh tế - xã hội và đời sống của nhân dân, Công ty Điện lực Sóc Trăng rất cầu thị trong việc tiếp nhận và giải quyết các ý kiến, kiến nghị của cử tri trên địa bàn tỉnh về lĩnh vực hoạt động điện lực, đáp ứng yêu cầu của cử tri và khách hàng sử dụng điện trên địa bàn.
-
Xuất quân hỗ trợ xây dựng đường dây 500kV mạch 3 Quảng Trạch đến Phố Nối
STO - Ngày 30/5/2024, Công ty Điện lực Sóc Trăng (PC Sóc Trăng) đã cử 12 người là những kỹ sư, công nhân lao động đảm bảo sức khỏe, trẻ, có tay nghề và trình độ chuyên môn nghiệp vụ cao xuất phát lên đường tham gia đội xung kích hỗ trợ thi công Dự án đường dây 500kV mạch 3 từ Quảng Trạch đến Phố Nối.
-
Diễn tập sự cố phục vụ công tác phòng chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn cấp Khu vực 4 tại Công ty Điện lực Sóc Trăng
STO - Sáng 24/5, tại thị xã Ngã Năm đã diễn ra buổi diễn tập sự cố phục vụ công tác phòng chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn cấp Khu vực 4, năm 2024 gồm Công ty Điện lực các tỉnh: Sóc Trăng, Hậu Giang, Bạc Liêu và Cà Mau. Tham dự có đại diện Tổng Công ty Điện lực miền Nam; lãnh đạo ban, ngành, địa phương cùng lãnh đạo Công ty Điện lực các tỉnh: Sóc Trăng, Hậu Giang, Bạc Liêu, Cà Mau.
-
Ký kết quy chế phối hợp về việc tăng cường tiết kiệm điện
STO - Chiều 16/5, tại Công ty Điện lực Sóc Trăng đã diễn ra lễ ký kết quy chế phối hợp giữa Công ty Điện lực Sóc Trăng và Sở Công Thương về việc tăng cường tiết kiệm điện giai đoạn 2023 - 2025 và các năm tiếp theo trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng. Dự buổi lễ có đại diện Tổng công ty Điện lực miền Nam; lãnh đạo 2 đơn vị và phòng kinh tế, phòng kinh tế - hạ tầng các huyện, thị xã, thành phố Sóc Trăng.
-
Công ty Điện lực Sóc Trăng tổ chức cuộc thi “Tiết kiệm điện thành thói quen”
STO - Nhằm tuyên truyền, vận động người dân, doanh nghiệp nâng cao ý thức tiết kiệm điện để góp phần bảo đảm an ninh năng lượng quốc gia, Công ty Điện lực Sóc Trăng tổ chức cuộc thi “Tiết kiệm điện thành thói quen”.
-
Đảm bảo cung cấp điện năm 2024 trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng
STO - Chiều ngày 24/4, tại UBND tỉnh Sóc Trăng, đồng chí Lâm Hoàng Nghiệp - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh có buổi làm việc với Tổng Công ty Điện lực miền Nam về công tác cung cấp điện năm 2024 trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng. Cùng dự có lãnh đạo các sở, ngành có liên quan.
-
Nhu cầu phụ tải tăng cao, triệt để thực hiện tiết kiệm điện
STO - Bộ Công Thương tổ chức Hội nghị “Sử dụng điện tiết kiệm và hiệu quả trong giai đoạn nhu cầu phụ tải điện tăng cao năm 2024” do Vụ Tiết kiệm năng lượng và Phát triển bền vững, Trung tâm Nghiên cứu phát triển thị trường điện lực (Cục Điều tiết Điện lực) phối hợp tổ chức vào ngày 10/4.
-
Công ty Điện lực Sóc Trăng hưởng ứng Ngày toàn dân hiến máu tình nguyện năm 2024
STO - Hưởng ứng Ngày toàn dân hiến máu tình nguyện, ngày 8/4, tại Công ty Điện lực Sóc Trăng, Công đoàn cơ sở và Đoàn cơ sở Công ty Điện lực Sóc Trăng phối hợp Bệnh viện Huyết học - Truyền máu Cần Thơ tổ chức hiến máu tình nguyện năm 2024.
-
Tổ chức tập huấn sử dụng điện an toàn - tiết kiệm năm 2024
STO - Thực hiện theo kế hoạch của Tổng Công ty Điện lưc miền Nam, hằng năm, Công ty Điện lực Sóc Trăng phối hợp với Hội Điện lực miền Nam tổ chức các lớp tập huấn sử dụng điện an toàn - tiết kiệm cho tuyên truyền viên của các tổ chức hội, đoàn thể, trưởng ban nhân dân và học sinh, sinh viên của các trường trung học phổ thông, cao đẳng nghề trên địa bàn các huyện, thị xã và thành phố Sóc Trăng.
-
“Sử dụng điện an toàn, tiết kiệm và kết quả hưởng ứng chiến dịch Giờ Trái đất 2024”
STO - Ngày 23/3, Công ty Điện lực Sóc Trăng tổ chức đoàn diễu hành hưởng ứng chiến dịch Giờ Trái đất năm 2024.
-
Sóc Trăng hưởng ứng Chiến dịch Giờ Trái đất năm 2024
STO - Năm 2024, sự kiện Giờ Trái đất sẽ diễn ra từ 20 giờ 30 phút đến 21 giờ 30 phút thứ Bảy, ngày 23/3/2024 trên toàn thế giới.
-
Khuyến cáo sử dụng điện tiết kiệm mùa nắng nóng
STO - Chuyển đổi số không chỉ là xu hướng mà còn là yếu tố quan trọng giúp nâng cao hiệu quả lao động và tối ưu hóa các quy trình sản xuất trong mọi lĩnh vực, đặc biệt là trong quản lý năng lượng và sử dụng điện. Đồng thời, khi mùa nắng nóng đến, việc sử dụng điện an toàn, tiết kiệm trở nên ngày càng quan trọng, đặc biệt khi giá điện tăng cao…
-
[Infographic] Các giải pháp tiết kiệm điện mùa nắng nóng
STO - Cùng với các tỉnh, thành trong khu vực, thời tiết tại tỉnh Sóc Trăng đang nắng nóng gay gắt, nhu cầu sử dụng điện của người dân tăng cao, kéo theo hóa đơn tiền điện tăng là nỗi lo của đa số gia đình. Bởi vậy mà các biện pháp tiết kiệm điện mùa nắng nóng đang được các hộ gia đình vô cùng quan tâm. Hãy cùng điểm qua các cách làm hiệu quả dưới đây sẽ góp phần giúp tiết kiệm điện mùa nắng nóng dưới đây
-
Tiết kiệm điện và điều chỉnh phụ tải điện - giảm áp lực cho hệ thống điện trong giờ cao điểm
STO - Thời gian qua, Công ty Điện lực Sóc Trăng đẩy mạnh tuyên truyền tiết kiệm điện và thỏa thuận khách hàng lớn tham gia điều chỉnh phụ tải điện (DR) nhằm khuyến khích khách hàng chủ động điều chỉnh giảm nhu cầu sử dụng điện được cung cấp từ hệ thống điện quốc gia, góp phần giảm công suất cực đại vào giờ cao điểm của hệ thống điện, giảm tình trạng lưới điện bị quá tải…